ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะทำ Sonic ชักยาว^^*  (อ่าน 16150 ครั้ง)

BabY^^

• บุคคลทั่วไป
พิ่กิมครับ รบกวนถามอะไรนิดนึงเกี่ยวกับโซนิค^^คือพอดีว่าผมจะทำโซนิคเอาเป็นว่าผมถามเป็นข้อๆแล้วกันเพื่อง่ายในการตอบ
1.ชัก 12หรือชัก13.5ดีครับ ใช้ก้านk125  ลูกCB ใซด์200 แล้วค่าใช้จ่ายการทำชัก+ก้าน+ถ่วง ประมาณเท่าไรครับ?

2. จะใช้ประเก็นตีนเสื้อกี่มิลครับ?ราคาเท่าไร?
3. จะใช้เสาเสื้อกิ่นิ้ว หรือมีเสาของรถรุ่นไหนใส่ได้ ราคากิ่บาทรบกวนบอกด้วยครับ
4. แล้วถ้าเปรียบเทียบระหว่างลูกCBกับลูกBOSSล่ะครับ ใช้ประเก็นตีนเสื้อเท่ากันหรือเปล่า เห็นเขาพูดกันว่าหัวลูกบอสสูงกว่า

คำถามก็มีเท่านิ้แหละครับ อย่างอื่นพร้อมหมดแล้วยังงัยรบกวนด้วยนะครับ^^*)

grim

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะทำ Sonic ชักยาว^^*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2010, 21:04 น. »
พิ่กิมครับ รบกวนถามอะไรนิดนึงเกี่ยวกับโซนิค^^คือพอดีว่าผมจะทำโซนิคเอาเป็นว่าผมถามเป็นข้อๆแล้วกันเพื่อง่ายในการตอบ
1.ชัก 12หรือชัก13.5ดีครับ ใช้ก้านk125  ลูกCB ใซด์200 แล้วค่าใช้จ่ายการทำชัก+ก้าน+ถ่วง ประมาณเท่าไรครับ?

2. จะใช้ประเก็นตีนเสื้อกี่มิลครับ?ราคาเท่าไร?
3. จะใช้เสาเสื้อกิ่นิ้ว หรือมีเสาของรถรุ่นไหนใส่ได้ ราคากิ่บาทรบกวนบอกด้วยครับ
4. แล้วถ้าเปรียบเทียบระหว่างลูกCBกับลูกBOSSล่ะครับ ใช้ประเก็นตีนเสื้อเท่ากันหรือเปล่า เห็นเขาพูดกันว่าหัวลูกบอสสูงกว่า

คำถามก็มีเท่านิ้แหละครับ อย่างอื่นพร้อมหมดแล้วยังงัยรบกวนด้วยนะครับ^^*)
1.แล้วแต่ที่ครับประมาน2พันบาท
2.ประเก็นตีนเสื้อมันต้องมาวัดดูครับว่าลูกสูงเท่าไรระยะโซ่ยังไงถึงจะใส่ประเก็นเข้าไปครับ
3.มีเสาโมครับจะยาวกว่าเดิม
4.ลูกบอสสูงกว่าสลักลูกก็ไม่เท่ากันCB15มิลบอส16

แต่ผมสรุปถ้าทำแบบข้างบนเอาไปแข่งก็OKแต่ถ้าขี่เล่นผมไม่แนะนำทำมาไม่ดีอาจวิ่งเป็นเรือก็ได้ครับงบขนาดนี้เอาไปลงเครื่องCBRดีกว่าแรงแน่ๆทนมากๆด้วย

BabY^^

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะทำ Sonic ชักยาว^^*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2010, 21:45 น. »

2.ประเก็นตีนเสื้อมันต้องมาวัดดูครับว่าลูกสูงเท่าไรระยะโซ่ยังไงถึงจะใส่ประเก็นเข้าไปครับ
4.ลูกบอสสูงกว่าสลักลูกก็ไม่เท่ากันCB15มิลบอส16

แต่ผมสรุปถ้าทำแบบข้างบนเอาไปแข่งก็OKแต่ถ้าขี่เล่นผมไม่แนะนำทำมาไม่ดีอาจวิ่งเป็นเรือก็ได้ครับงบขนาดนี้เอาไปลงเครื่องCBRดีกว่าแรงแน่ๆทนมากๆด้วย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ^^ ก็ว่าจะทำขิ่เล่นอ่ะครับ ตอนนิ้ก็ลูกบอส ชัก3 กล่องไฟแต่ง ท่อสูตร วิ่งอยู่160ก่าๆเอง รู้สึกขับไม่มันมือก็เลยอยาทำชักยาวๆไปเลย

แต่เมื่อพิ่กิมเเนะนำเครื่องCBผมก็คงกลับไปคิดทบทวนใหม่แล้วแหละ ในใจก็อยากได้เครื่องCBนะครับ
แต่ของมือสองหาย๊าก~ยาก^^

grim

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2010, 21:57 น. »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ^^ ก็ว่าจะทำขิ่เล่นอ่ะครับ ตอนนิ้ก็ลูกบอส ชัก3 กล่องไฟแต่ง ท่อสูตร วิ่งอยู่160ก่าๆเอง รู้สึกขับไม่มันมือก็เลยอยาทำชักยาวๆไปเลย

แต่เมื่อพิ่กิมเเนะนำเครื่องCBผมก็คงกลับไปคิดทบทวนใหม่แล้วแหละ ในใจก็อยากได้เครื่องCBนะครับ
แต่ของมือสองหาย๊าก~ยาก^^
เครื่องCBRทำนิดๆก็วิ่ง180cแล้วครับแถมทนกว่ามากๆๆๆ

BabY^^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2010, 22:44 น. »
ขอถามอีกนิดหนึงนะครับ ถ้าเกิดยกมาแต่ท่อนหัว ส่วนเครื่องยังเป็นของ Sonic อย่างเช่นข้อเหวี่ยง~เกียร์ อะไรประมาณนิ้อ่ะครับจะวิ่งถึง180ไหมครับ

grim

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2010, 22:57 น. »
ขอถามอีกนิดหนึงนะครับ ถ้าเกิดยกมาแต่ท่อนหัว ส่วนเครื่องยังเป็นของ Sonic อย่างเช่นข้อเหวี่ยง~เกียร์ อะไรประมาณนิ้อ่ะครับจะวิ่งถึง180ไหมครับ
ถึงครับ

BabY^^

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2010, 23:25 น. »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ นอนแล้วครับ หลับฝันดี

BabY^^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ค. 2010, 13:03 น. »
 &^& 
ขอถามอีกนิดนึงครับพิ่กิม เมื่อได้หัว CB มาแล้ว
ผมควรทำชักกิ่มิลดีครับ เอาแบบแรงนิดๆ อึดหน่อยๆ แล้วใส่ก้านอะไร พอดีว่าก้านเดิมมันขาดแล้ว

grim

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.ค. 2010, 13:18 น. »
&^& 
ขอถามอีกนิดนึงครับพิ่กิม เมื่อได้หัว CB มาแล้ว
ผมควรทำชักกิ่มิลดีครับ เอาแบบแรงนิดๆ อึดหน่อยๆ แล้วใส่ก้านอะไร พอดีว่าก้านเดิมมันขาดแล้ว
ชักเดิมก็ได้ครับถ้าเอาแรงขึ้นมาอีกนิดก็ชัก1.5ก้านเดิมครับ

BabY^^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ค. 2010, 13:42 น. »
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ AlexTub

• Hero Member
  • ถูกใจ: +0/-0
    • write my essay 2024! Buy essay online cheap reviews a
master thesis strategic management
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มี.ค. 2024, 04:25 น. »
Malcolm Butler from Tamarac was looking for master thesis strategic management

Demetrius Holland found the answer to a search query master thesis strategic management

ESSAYERUDITE.COM

master thesis strategic management

line cook resume samples
how to write feasibility studies
academic essay writing introduction
free online thesis help
sample resume
top personal essay editor websites for phd
rhetorical analysis writer site usa
otitis media literature review
resume crm functional consultant
essays of robert lynd
sample cover letter for camp counselor job
best fresher resume objectives
essay on thesis
ver beta resume
alias essayist
sample cover letter for permission
help writing drama blog
resume writing youth central
how to write a brute force program in python
write a leeter for
thesis wireless mesh network
lesson plans on how to write a biography sketch
top biography editing service au
essay toleration
front page layout research paper
prentice hall federal tax homework solutions
critical essay on ellen foster
confederate day essay gettysburg leadership three union
a level coursework mark scheme
resume objective example
becoming a marihuana user essay
esl descriptive essay ghostwriter websites
san francisco resume com
christine beatty resume
combined resume template word
essay on women education is important
corporate governance and firm performance thesis
cover letter with salary examples
sample research critique paper
professional cover letter editor sites us
translator responsibilities resume
cheap resume ghostwriter websites for university
top masters essay ghostwriting websites for university
monthly homework chart
cheap descriptive essay proofreading site for phd
u of utah thesis handbook
site sources in a research paper
failure to success essay
best college case study ideas
how to write the best ucas personal statement
pay to get popular essays online
derrida essay
business topics for essays
resume examples of cars
esl dissertation results proofreading services for mba
homework editor site gb
netflix case analysis essays
custom mba essay ghostwriters services gb
essay technique appraisal
type my custom analysis essay
make cover sheet term paper
argument essay persuasive topic
essays in spanish with their english translation

thesis methodology chapter sample
how to make a counterclaim in an argumentative essay
how to write an essay first sentence
cell phone cancer research paper
how do you begin wr
critical english essay literature old
essay-similarity-detection software

ออนไลน์ xenoro

• Hero Member
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 เม.ย. 2024, 14:42 น. »

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665