ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องโซนิคมีปัญหารบกวนตอบทีคับ  (อ่าน 2192 ครั้ง)

sonic_kik_kok

• บุคคลทั่วไป
คือว่าโซนิคผมอะคับ

สตาร์ทเครื่องไว้ที่รอบเดินเบาของรถ

แล้วอยู่ดีๆรถก้อดับ

หลังจากนั้ก้อสตาร์ทไม่ติดอีกเลยอะคับ

ต้องเช็คอะไรหรือปันหาน่าจะเปนอาไรหรอคับ

ช่วยหน่อยคับ +-)

bboyd191

Re: เครื่องโซนิคมีปัญหารบกวนตอบทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2010, 18:33 น. »
ทำลูก มา รึป่าว

มัน มา ได้ จาก หลายสาเหตุครับ

อาจจะ เป็นน้ำเข้า คาร์บูได้

หรือ อาจจะเป็น วาล์วรั่ว

ปล.วาล์วรั่ว เวลาสตาร์ท จะมีน้ำออกมาใต้ท่อ

สตาร์ท ยากโคตร ๆ 

ล้ะ ก้ อีก ฯลฯ สาเหตุครับ

แต่สำหรับรถทำลูก มา

ก้ ปกติ ครับ

ปลอก มัน หลวม

อันนี้เค้า ก้ไม่ค่อยรุ อะไร มาก

ต้องรอให้พี่กริมเข้า มาตอบ

ผม ต้อง อาศัย ความรู้จากกระทู้ที่พี่กริมตอบไว้เหมือนกัล

sonic_kik_kok

Re: เครื่องโซนิคมีปัญหารบกวนตอบทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2010, 18:43 น. »
ลูกโวนิคไซ้100

คับ

bboyd191

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2010, 19:09 น. »
ถ้าลูกโซนิค ไซร์ ก้ น่า จะ ไม่เกี่ยว กับ ปลอก

วิธีสังเกตุ ครับ

เวลา สตาร์ท จะ มี น้ำ พุ้งออก มา จาก

บริเวณรอยต่อ คอท่อกับท่อ

ถ้า มี ก้ ได้ ไป บด วาล์วใหม่ครับ

แต่ ถ้าไม่ ผม แนะนำ ให้ ล้างคาร์บูใหม่ครับ

Ls125

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2010, 23:07 น. »
ไม่รู้เป็นเหมือนกันเปล่า ผมเคยเป็นที่หัวเทียนอะครับมันบอดเปลี่ยนไหม่ก็หายลองเช็คๆดู

ออนไลน์ xenoro

• Hero Member
  • ถูกใจ: +0/-0

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665