ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อ DBS ใส่มีโอ 125  (อ่าน 4080 ครั้ง)

tommy

• บุคคลทั่วไป
ท่อ DBS ใส่มีโอ 125
« เมื่อ: 20 พ.ย. 2010, 23:49 น. »
คือผมอยากจะใส่ท่อสูตร DBS แต่มีเรื่องสงสัยอยากจะถามพี่หน่อยอะครับ คือผมเห้นว่ารถมีโอ125 ท่อเดิมๆมันจะมีน๊อตยึดติดกับสวิงอาร์มมาอะครับ และถ้าจะเปลี่ยนเป็นใส่ท่อสูตรอะครับ จะต้องทำยังงัย ไอ้ตัวสวิงอาร์มมันจะเกะกะรึเปล่า  หรือจะต้องดัดแปลงยังงัยบ้างครับ หรือว่าสั่งท่อมาและใส่ได้เลย 
และขอถามอีกนิดนึงนะครับพี่  คือรถผมสภาพเดิมๆเลยไม่ได้ทำอะไรกะเครื่องยนต์เลยแต่จะใส่ท่อสูตรของDBSได้มั้ย และจะมีผลเสียหรือผลดีกับเครื่องยังงัยบ้างครับ  ขอบคุณครับ

tommy

Re: ท่อ DBS ใส่มีโอ 125
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ย. 2010, 23:53 น. »
ถ้ามีรูปให้ดูด้วยก้จะดีมากเลยครับ

grim

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ย. 2010, 17:26 น. »
คือผมอยากจะใส่ท่อสูตร DBS แต่มีเรื่องสงสัยอยากจะถามพี่หน่อยอะครับ คือผมเห้นว่ารถมีโอ125 ท่อเดิมๆมันจะมีน๊อตยึดติดกับสวิงอาร์มมาอะครับ และถ้าจะเปลี่ยนเป็นใส่ท่อสูตรอะครับ จะต้องทำยังงัย ไอ้ตัวสวิงอาร์มมันจะเกะกะรึเปล่า  หรือจะต้องดัดแปลงยังงัยบ้างครับ หรือว่าสั่งท่อมาและใส่ได้เลย 
และขอถามอีกนิดนึงนะครับพี่  คือรถผมสภาพเดิมๆเลยไม่ได้ทำอะไรกะเครื่องยนต์เลยแต่จะใส่ท่อสูตรของDBSได้มั้ย และจะมีผลเสียหรือผลดีกับเครื่องยังงัยบ้างครับ  ขอบคุณครับ
ท่อมันจะไปยึดกับสปิงอาร์มเดิมได้เลยครับไม่ต้องดัดแปลงใดๆเลยครับ ใส่ไปแล้วจะมีแต่ผลดีกับเครื่องยนตร์ครับความร้อนสะสมน้อยลงการสึกหรอลดลงครับ

tommy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ย. 2010, 18:25 น. »
พี่ครับและคือว่า ผมเห็นมีท่ออะไรไม่รู้มาเชื่อมติดกับท่อไอเสียทางด้านบนแบบว่าเชื่อมติดเป็นชิ้นเดียวกันเลย และถ้าผมเอาท่อDBSมาใส่ และไอ้ท่อตัวนี้ จะเอาไปไว้ตรงไหนอะครับ ต้องขอโทษจริงๆนะครับ เพราะถามเเบบคนไม่รู้จริงๆ

sketonking

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2010, 17:49 น. »
เขาจะมีที่อุดท่อมาให้ครับ

ผมก็ใช่mio125อยู่

ไม่เสียหายครับ

tommy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2010, 19:01 น. »
ขอบคุณทุกคำชี้เเนะนะครับ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665