ผู้เขียน หัวข้อ: DiASiL Spark 135 Club มาพูดคุยกันได้ สำหรับใครที่มีใจรัก 135  (อ่าน 302190 ครั้ง)

DarkScriptZ

• บุคคลทั่วไป
พี่คับ หวัดดีคับพี่ ผมชื่อยุทธคับ เด็กลพบุรี ผมเล่น Spark 135 i สีแดงดำคับ เดิมๆเลยคับ ผมอยากรู้ว่า อยากแรงแบบไม่ทำลูกอ่ะคับ ต้องทำไรบ้างคับ และผมคิดว่า จะแต่งแบบล้อโตอ่ะคับ จะต้องกดหน้าลงป่าวคับ และจะไล่เสตอร์เท่าไหร่คับ ผมนำ้ำหนัก 75 คับ พี่ช่วยบอกหน่อยคับจะเป็นพระคุณอย่างมาก ขอบคุณครับ

คับ สวัสดีคับ พี่ชื่อไก่นะคับ สปาร์ค 135 i เนี่ย มันเป็นหัวฉีด สิ่งที่จะเล่นได้ก็คือทำลูกอย่างเดียเลย ถ้าจะแรงแบบใช้งานทนทานได้แบบอื่น คงทำยากหน่อยคับ เพราะว่าไม่ใช่รถคาร์บูเรเตอร์ แนะนำให้พอคราวๆนะ พี่ว่ามันจะไม่เสียเวลาอะไรมากหรอก

1.เสื้อสูบ Fz150i
2.ลูกสูบ Fz150i ขนาด 57 มิล เป็นเนื้อลูกสูบ Forge
3.สปริงคลัชของแดงบางทราย4ตัว
4.ท่อสูตร อันนี้อยากใส่ของยี่ห้ออะไร ก็เลือกใส่ดูได้เลย ลองถูกๆอย่าง เอ็นดูรานซ์ ก่อนก็ได้คับ
5.ไล่สเตอร์ใหม่ 15-38 ( ลดฟันหลังลงมา1ฟันอะแหละ ของเดิมมัน 15-39 )

ทำทั้งหมดนี่ ไม่ถึงครึ่งวันก็เสร็จแล้วคับ แต่ต้องเตรียมเงินไว้ซัก6000นะ ค่าของ+ค่าแรง อิอิ

ส่วนที่บอกว่าจะแต่งแนวล้อโต ล้อโตนี่หมายถึงยังไงคับ ใส่ยางโตหรือจะใส่ขอบที่มีหน้ากว้างขึ้นคับ

yuttapum24

พี่คับ ที่ผมคิดว่าจะแต่งก็คือ ใส่แม๊กคับแล้วเปลี่ยนยางกะว่าจะให้ออกมาแนวรถที่เค้าโชว์ตามงานต่างๆอ่ะคับ แต่ไม่ต้องถึงขั้นนั้นคับ แล้วถ้าแต่งแนวนั้นจะต้องกดหน้าลงซักเท่าไหร่คับ  ...ขอบคุณมากคับพี่ที่ช่วยชี้แนะข้อมูลในตอนแรก ผมอยากลองเปลี่ยนแนวบ้างอ่ะคับ ขี่รถล้อเล็กมามากแล้ว พี่ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณพี่มากครับ

DarkScriptZ

น้องจะส่งรถทำที่ไหนอะคับผม หรือว่าจะทำเอง หรือยังไง ส่วนหนา ไม่ต้องเอาลงเยอะคับ ลงยางโต เล่นของพวก irc หรือ vee rubber ก็ได้นะ ซัก70/90 อะไรพวกนี้ ส่วนแม็กนี่ มันต้องแล้วแต่น้องจะชอบอะคับ สีอะไร รูปแบบแม็กแบบไหน อิอิ ระบบโช๊คหลังใช้ของYSS มีซับแท้ง ปรับความแข็งได้ สูงกว่าของเดิมด้วยอะ กำลังสวยเลย โช๊คหน้าใช้ของเดิมได้นะ โมความนุ่มนวลเอา หรือจะใช้พวกโช๊คหัวกลับก็ตามสบายอะคับ ทำตามงบที่ตัวเองมีเลย

yuttapum24

ขอบคุณมากเลยครับพี่ ที่ช่วยแนะนำให้กับผม ขอบคุณครับ

DarkScriptZ

ขอบคุณมากเลยครับพี่ ที่ช่วยแนะนำให้กับผม ขอบคุณครับ

คับ อิอิ คลับเดียวกัน ช่วยๆกันคับ คลับอื่นก็ช่วยคับ อิอิ จะได้มีรถแรงๆ ทนๆไว้ใช้งานกัน

yuttapum24

พี่คับถ้าผมจะเปลี่ยนกล่องไดป่าวคับ และก้อแคมด้วย ไม่ต้องเปลี่ยนลูกอ่ะได้ป่าวคับ

DarkScriptZ

พี่คับถ้าผมจะเปลี่ยนกล่องไดป่าวคับ และก้อแคมด้วย ไม่ต้องเปลี่ยนลูกอ่ะได้ป่าวคับ

ได้สิคับ ก่อนที่รถพี่จะทำลูก พี่ก็ทำแบบนี้ละคับผม อิอิ กล่องไฟ แคม คาร์บู ท่อสูตร ทดสเตอร์ คลัชทองแดงและสปริงคลัช อื้ม ลองดูอะคับ แรงแน่นอน อิอิ

yuttapum24

หัวฉีดนะคับ ทำทำได้ป่าว อยากรู้คับ

DarkScriptZ

หัวฉีดนะคับ ทำทำได้ป่าว อยากรู้คับ

อ่าวกำ 55+ กล่องไฟ ถ้าของสปาร์คหัวฉีด ก็ลองดูแหละคับ ดีหรือไม่ดี ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่ ต้องถามคนขายนะ ส่วนแคมหรอ -*- ไม่ขอ ออกความเห็นได้มั้ยอะ ว่าจะดีมั้ย แต่ก็ไม่แนะนำให้ทำคับ อิอิ

yuttapum24

ขอบคุณมากคับที่แนะนำ ขอบคุณครับ

DarkScriptZ

ขอบคุณมากคับที่แนะนำ ขอบคุณครับ

ไม่เปนไรคับ อิอิ ช่วยๆกันไปอะคับผม *.*

tungto

ช่วยบอกแหล่งที่ขายอะไหล่แต่งของ spark 135 ให้ทีครับหายากเหลือเกิน

tungto

อีกข้อครับท่อสูตรของ135i มีขายแบบตรงรุ่นเลยรึเปล่าครับ ถ้ามีเป็นของยี่ห้ออะไรมีขายที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

DarkScriptZ

ช่วยบอกแหล่งที่ขายอะไหล่แต่งของ spark 135 ให้ทีครับหายากเหลือเกิน

อยู่จังหวัดอะไรหรอคับ

DarkScriptZ

อีกข้อครับท่อสูตรของ135i มีขายแบบตรงรุ่นเลยรึเปล่าครับ ถ้ามีเป็นของยี่ห้ออะไรมีขายที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ท่อมีขาย แต่ว่านะ แต่ละจังหวัดก็คงมีของไม่เหมือนกันคับ

tungto

อยู่จังหวัดอะไรหรอคับ
อยู่ กทม.นี่ละครับ

grim

ท่อDBSไงครับราคา4,000บาทครับ

DarkScriptZ

นี่ละ ตามนี้เลย แรงจิงๆ อิอิ

ปล. อ้อ พี่กริม ถ้าแวะเข้ามากระทู้ผมอีก ช่วยบอกที อยากเหนคลิปตอนวิ่งรึยัง รถเสดแล้วนะ อิอิ

grim

นี่ละ ตามนี้เลย แรงจิงๆ อิอิ

ปล. อ้อ พี่กริม ถ้าแวะเข้ามากระทู้ผมอีก ช่วยบอกที อยากเหนคลิปตอนวิ่งรึยัง รถเสดแล้วนะ อิอิ
จัดโชว์เพื่อนๆได้เลยครับ

DarkScriptZ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665