ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง คอสปริง หน่อยครับ  (อ่าน 2812 ครั้ง)

Fak3

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่อง คอสปริง หน่อยครับ
« เมื่อ: 11 ก.พ. 2011, 19:39 น. »
พอดีวันนี้ผมได้ไปถามเพื่อนมา ว่าจะเปลี่ยนใส่ท่อสูตรรถตัวเองเวฟ 110i เดิมๆ

มันก้อแนะนำมาว่า ให้เอาท่อไปผ่าเอาสิ  ผมเลยบอกว่าไปเจอท่อมา  ราคาโหดอยู่(สำหรับผม)
เป็นท่อสูตร เสียงก็เพราะดีมันก็เลยบอกว่า ท่าเป็นท่อสูตรก็ต้องใส่คอสปริงด้วย

ผมก็งงๆ ไม่เก่งเรื่องรถด้วยสิเพิ่งหัดเล่น  ก็เลยอยากจะถามผู้รู้ในเวปว่า

คอสปริงนี้มันอยู่ระหว่าง คอท่อกับปลายท่อที่มีสปริงสองอันยึดอยู่ใช่มั้ยคับ

แล้วมันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร  แล้วท่อสูตรของพี่กริมมันมีมั้ยคอสปริงอะครับ

อยากรู้ไว้เป็นความรู้  เห็นเพื่อนบอกว่ามันดีท่าหากท่อมีปัญหาเปลี่ยนแค่บางชิ้น

ไม่ต้องเปลี่ยนยกท่อ แต่มันอาจจะรั่วง่าย ก็เลย สงสัย  ผู้รู้ช่วยทีคับ ขอบคุณคับ ?><

Fak3

Re: ถามเรื่อง คอสปริง หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2011, 20:06 น. »
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ไม่จำเป็นต้องพี่กริมนะครับ

ผู้รู้ทุกท่านหรือทุกๆคนเลยครับ แนะนำด้วยครับ )(*

paweenohm

Re: ถามเรื่อง คอสปริง หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2011, 21:05 น. »
อยากรู้เหมือนกัน รอคำตอบ  ?><

grim

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.พ. 2011, 23:34 น. »
พอดีวันนี้ผมได้ไปถามเพื่อนมา ว่าจะเปลี่ยนใส่ท่อสูตรรถตัวเองเวฟ 110i เดิมๆ

มันก้อแนะนำมาว่า ให้เอาท่อไปผ่าเอาสิ  ผมเลยบอกว่าไปเจอท่อมา  ราคาโหดอยู่(สำหรับผม)
เป็นท่อสูตร เสียงก็เพราะดีมันก็เลยบอกว่า ท่าเป็นท่อสูตรก็ต้องใส่คอสปริงด้วย

ผมก็งงๆ ไม่เก่งเรื่องรถด้วยสิเพิ่งหัดเล่น  ก็เลยอยากจะถามผู้รู้ในเวปว่า

คอสปริงนี้มันอยู่ระหว่าง คอท่อกับปลายท่อที่มีสปริงสองอันยึดอยู่ใช่มั้ยคับ

แล้วมันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร  แล้วท่อสูตรของพี่กริมมันมีมั้ยคอสปริงอะครับ

อยากรู้ไว้เป็นความรู้  เห็นเพื่อนบอกว่ามันดีท่าหากท่อมีปัญหาเปลี่ยนแค่บางชิ้น

ไม่ต้องเปลี่ยนยกท่อ แต่มันอาจจะรั่วง่าย ก็เลย สงสัย  ผู้รู้ช่วยทีคับ ขอบคุณคับ ?><
1.การเอาปลายเดิมไปผ่าราคาถูกจริงตอนทำแต่ตอนจะเอาท่อเดิมกลับมาถ้าท่านทราบราคาท่อเดิมท่านจะไม่อยากทำอะไรกับท่อของท่านเลยครับเพราะราคามันแพงกว่าท่อDBSมากครับ
2.คอท่อDBSทุกรุ่นใช้การเกี่ยวสปิงกับปลายท่ออยู่แล้วครับเพราะความแน่นสะนิดไม่รั่วครับ
3.ถ้าท่านไปดัดแปลงหรือไปทำอะไรกับท่อเดิมมันอาจชำรุจเสียหายได้เป็นเรื่องปกติครับ

paweenohm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.พ. 2011, 00:14 น. »
 !!!

bboyd191

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.พ. 2011, 10:15 น. »
ใช่ครับพี่กริม

เอาเคยท่อไปผ่า ทำ คอเลส MIO

ตอนผ่า ก้ไม่ได้ดิดอะไร

แต่พออยากได้ท่อเดิมไป ถามอยู่ศูนย์
เขา บอก ราคา 2400 แทบทรุดเรย

ผมเลยลองเอาท่อผ่าไปถามขาย ได้ ราคาไม่ถึง 500 เรย

ถ้าเป็นไป ไม่ได้อยากทำอะไร กับท่อเดิมเลย 

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665