ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อDBS CBR250R,CBR300R,CBR300F FULLSYSTEM(ปลายสามเหลี่ยมHOT!!!)  (อ่าน 156720 ครั้ง)

bestza

• บุคคลทั่วไป
Re: ท่อDBS CBR250i FULLSYSTEM(ปลายสามเหลี่ยมHOT!!!)
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: 07 พ.ย. 2012, 12:24 น. »
ได้รับ ท่อเรียบร้อย แล้วนะ ค่ะ

เสียงท่อเพราะมาก ค่ะ  ตำราจไม่เรียก ใช้ใหม่คะ แต่ น้องจะบอกว่า ไม่ดังเกินตามกฏหมาย คะ ไปวัดจากขนส่ง แล้วคะ

ขึ้นตาม มือเลย คะ ^^

grim

Re: ท่อDBS CBR250i FULLSYSTEM(ปลายสามเหลี่ยมHOT!!!)
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: 07 พ.ย. 2012, 17:40 น. »
ได้รับ ท่อเรียบร้อย แล้วนะ ค่ะ

เสียงท่อเพราะมาก ค่ะ  ตำราจไม่เรียก ใช้ใหม่คะ แต่ น้องจะบอกว่า ไม่ดังเกินตามกฏหมาย คะ ไปวัดจากขนส่ง แล้วคะ

ขึ้นตาม มือเลย คะ ^^
ไม่ดังเกินกฏหมายกำหนดแน่นอนครับ ขอบคุณมากครับ &^&

dexdoy

« ตอบกลับ #302 เมื่อ: 21 ม.ค. 2013, 11:32 น. »
พี่กริมคัฟ ขอถามหน่อยว่าเปลี่ยนท่อแล้วอัตราการกินน้ำมันจะเพิ่มมากขึ้นมั้ยหรือกินน้ำมันปกติเท่าเดิม...
(พอดีอยากได้ท่อของ dbs มาใช้บ้าง แล้วจะสั่งซื้อได้ด้วยวิธีไหนบ้างคัฟ แนะนำด้วยคัฟ ขอบคุนครัฟพี่).. (รถสปาร์ค 135)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2013, 11:35 น. โดย dexdoy »

grim

« ตอบกลับ #303 เมื่อ: 21 ม.ค. 2013, 14:21 น. »
พี่กริมคัฟ ขอถามหน่อยว่าเปลี่ยนท่อแล้วอัตราการกินน้ำมันจะเพิ่มมากขึ้นมั้ยหรือกินน้ำมันปกติเท่าเดิม...
(พอดีอยากได้ท่อของ dbs มาใช้บ้าง แล้วจะสั่งซื้อได้ด้วยวิธีไหนบ้างคัฟ แนะนำด้วยคัฟ ขอบคุนครัฟพี่).. (รถสปาร์ค 135)
กินน้อยลงด้วยซ้ำครับเพราะการเผาไหม้ทำได้ดียิ่งขึ้นแรงม้าก็เพิ่มขึ้น เราก็ไม่ต้องบิดคันเร่งมากรถก็ทะยานไปแล้วครับ สั่งซื้อโทร.087-6729665ครับ

dexdoy

« ตอบกลับ #304 เมื่อ: 24 ม.ค. 2013, 18:46 น. »
ขอบคูนครัฟสำหรับข้อมูล

dexdoy

« ตอบกลับ #305 เมื่อ: 24 ม.ค. 2013, 18:50 น. »
อ่อ..ราคาประมาณเท่ารัยคัฟ W#@

grim

« ตอบกลับ #306 เมื่อ: 24 ม.ค. 2013, 23:26 น. »
อ่อ..ราคาประมาณเท่ารัยคัฟ W#@
ของสปาร์ค135ราคาเริ่มต้นที่4,000บาทครับ โทรมาสอบถามดีกว่าครับเบอร์087-6729665เพราะกระทู้นี่เป็นกระทู้ของCBR250iปลายสามเหลี่ยมกลัวท่านอื่นจะสับสนครับ &^&

sweety_sexy

« ตอบกลับ #307 เมื่อ: 24 ม.ค. 2013, 23:50 น. »
แล้วตัวลาย DBS ที่ติดข้างท่อจะได้ไหมคัรบ  เห็นบางอันก็มีบางอันก็ไม่มี

grim

« ตอบกลับ #308 เมื่อ: 25 ม.ค. 2013, 00:24 น. »
แล้วตัวลาย DBS ที่ติดข้างท่อจะได้ไหมคัรบ  เห็นบางอันก็มีบางอันก็ไม่มี
สั่่งได้หมดครับว่าจะให้ติดหรือไม่ติดครับอยู่ที่ความชอบส่วนตัวของลูกค้าครับผม &^&

sweety_sexy

« ตอบกลับ #309 เมื่อ: 25 ม.ค. 2013, 08:35 น. »
สั่่งได้หมดครับว่าจะให้ติดหรือไม่ติดครับอยู่ที่ความชอบส่วนตัวของลูกค้าครับผม &^&
พอดีว่าสั่งท่อไปแล้ว  กำลังส่งมานี่แหละครับ  เลยสงสัยว่า ปกตินี่ ติดหรือไม่ติดอะครับ  ถ้าไม่ติดมาด้วยเสียดายแย่

grim

« ตอบกลับ #310 เมื่อ: 25 ม.ค. 2013, 10:10 น. »
พอดีว่าสั่งท่อไปแล้ว  กำลังส่งมานี่แหละครับ  เลยสงสัยว่า ปกตินี่ ติดหรือไม่ติดอะครับ  ถ้าไม่ติดมาด้วยเสียดายแย่
อ๋อปกติของCBR250ปลายสามเหลี่ยมจะไม่ได้ติดอยู่แล้วครับตามรูปสินค้าที่โชว์อยู่เลยครับเพราะมุมมันไม่รับกับเพลทครับผม ส่วนใหญ่ลูกค้าจะไม่ติดเพื่อโชว์งานคาร์บอนสวยๆหรือไปเอาโลโก้นอกมาติดให้ดูหรูขึ้นครับ &^&
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2013, 10:12 น. โดย grim »

grim

« ตอบกลับ #311 เมื่อ: 29 ม.ค. 2013, 23:59 น. »

สำหรับสมาชิกที่จัดท่อDBS FULL SYSTEMไปเรียบร้อยแล้วตอนนี้ทางเราขอนำเสนอ"CLUTCH SPRING"สปิงครัชแต่งสำหรับCBR250iนั้นเอง ออกแบบมาเพื่อให้มีค่าKที่แข็งขึ้นเหมาะสมกับการใช้งานได้ทั้งในชีวิตประจำวันและการทำความเร็วสูง ช่วยให้รถมีประสิทธิภาพในการออกตัวและการเปลี่ยนเกียร์ในทุกๆจังหวะทำได้ดียิ่งขึ้นสามารถรีดแรงม้าของเครื่องยนตร์ออกมาได้อย่างเต็มพลัง ราคาพิเศษเพียงชุดละ750บาทเท่านั้น สนใจติดต่อ087-6729665
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2013, 00:24 น. โดย grim »

sweety_sexy

« ตอบกลับ #312 เมื่อ: 31 ม.ค. 2013, 10:11 น. »
ได้รับจุกลดเสียงที่สั่งทำพิเศษแล้วนะครับ  เสียงนุ่มมากครับ เดี๋ยวตอนเย็นจะไปถ่ายคลิปมาให้นะครับ

grim

« ตอบกลับ #313 เมื่อ: 31 ม.ค. 2013, 11:14 น. »
ได้รับจุกลดเสียงที่สั่งทำพิเศษแล้วนะครับ  เสียงนุ่มมากครับ เดี๋ยวตอนเย็นจะไปถ่ายคลิปมาให้นะครับ
ครับผมขอบคุณมากครับเป็นจุกที่เราออกแบบมาใหม่ล่าสุดให้มันมีความเงียบและความนุ่มเป็นพิเศษครับผม &^&

sweety_sexy

« ตอบกลับ #314 เมื่อ: 01 ก.พ. 2013, 00:10 น. »
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kOxjiVDhkWk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=kOxjiVDhkWk</a>
อัพคลิปให้แล้วนะคร้าบบบ  ลองไปฟังเสียงกันดู

grim

« ตอบกลับ #315 เมื่อ: 01 ก.พ. 2013, 00:51 น. »
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kOxjiVDhkWk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=kOxjiVDhkWk</a>
อัพคลิปให้แล้วนะคร้าบบบ  ลองไปฟังเสียงกันดู
ขอบคุณมากๆครับสำหรับคลิปรีวิวกันแบบละเอียดไปเลยครับ *ขออณุญาติอธิบายเพิ่มเติมน่ะครับคือจุกลดเสียงตัวนี่มันสามารถใช้งานในเมืองได้เป็นอย่างดีเพราะเสียงจะเงียบมามากกว่าครึ่งครับ(ในคลิปกล้องจะอยู่องศาต่ำใกล้ท่อเลยฟังดูดังแต่ถ้าอยู่ในตำแหน่งปกติในลักษณะการนั่งขี่เสียงจะเงียบมากๆครับ) ส่วนถ้าวิ่งทางไกลหรือทำความเร็วสูงก็ควรถอดออกก่อนครับซึ่งก็ทำได้ง่ายมากๆแบบในคลิปครับเพราะหากใส่ไว้ใยแก้วมันจะลดลงเร็วขึ้นกว่าปกติเท่านั้นครับ ส่วนคาร์บอนของเราเป็นกระบอกคาร์บอนไฟเบอร์แท้ๆนำเข้าจากต่างประเทศพร้อมมีสแตนเลสกันความร้อนด้านในไว้อีก1ชั้นยังไงก็ไม่มีทางละลายแน่นอนครับ &^&
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2013, 01:26 น. โดย grim »

grim

« ตอบกลับ #316 เมื่อ: 18 ก.พ. 2013, 23:27 น. »
สามารถสั่งได้ตามความชอบส่วนตัวของลูกค้าได้เลยครับ !@!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2013, 17:45 น. โดย grim »

TuToR

« ตอบกลับ #317 เมื่อ: 22 ก.พ. 2013, 23:50 น. »
ครับผมขอบคุณมากครับเป็นจุกที่เราออกแบบมาใหม่ล่าสุดให้มันมีความเงียบและความนุ่มเป็นพิเศษครับผม &^&

พี่กริมครับ ถ้าซื้อตอนนี้พร้อมจุกลดเสียง นี่จะเป็นจุกแบบใหม่แล้วหรือเปล่าครับ?  <<M

ศึกษารายละเอียดของท่อนี้มาสักพักนึงแล้ว สนใจมากๆ

จากตอนแรกที่ไม่คิดจะเปลี่ยนท่อจนตอนนี้อยากเปลี่ยนเลยทีเดียว  !@!

grim

« ตอบกลับ #318 เมื่อ: 23 ก.พ. 2013, 00:05 น. »

พี่กริมครับ ถ้าซื้อตอนนี้พร้อมจุกลดเสียง นี่จะเป็นจุกแบบใหม่แล้วหรือเปล่าครับ?  <<M

ศึกษารายละเอียดของท่อนี้มาสักพักนึงแล้ว สนใจมากๆ

จากตอนแรกที่ไม่คิดจะเปลี่ยนท่อจนตอนนี้อยากเปลี่ยนเลยทีเดียว  !@!
สั่งได้เลยครับบอกว่าขอจุกแบบเงียบพิเศษทางเราจะจัดให้ทันทีครับ โทร.087-6729665ครับ &^&

TuToR

« ตอบกลับ #319 เมื่อ: 23 ก.พ. 2013, 00:25 น. »

สั่งได้เลยครับบอกว่าขอจุกแบบเงียบพิเศษทางเราจะจัดให้ทันทีครับ โทร.087-6729665ครับ &^&

โอเคครับ กำลังรอน้องโบ(นัส) อยู่น่ะครับ สิ้นเดือนนี้ได้อุดหนุนแน่ครับ  :}

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665