ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อDBS CBR250R,CBR300R,CBR300F FULLSYSTEM(ปลายสามเหลี่ยมHOT!!!)  (อ่าน 157016 ครั้ง)

ไอซ์

• บุคคลทั่วไป
ไอซ์ ต้องการสั่งซื้อท่อ CBR 250i ครับ เมล์ rudee_258@hotmail.com โทร 0871701144

tzenshi

ไม่เสรจซักที l+:

dvilsamyan

รอนาน ขนาดนี้ ผลิตภัณฑ์(ท่อ) คงไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ
รออยู่ค่ายเดียวเนีย  ผมจะได้ตัดสินใจซื้อสะที

pong212

เหมือนกันครับ คิดว่า DBS คงไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ ถ้ามีจับขึ้นไดโน่เลยก็จะดีครับ เอาให้เห็นๆกันไปเลยว่าได้ม้าเพิ่มมากี่ตัว รอๆๆๆ  +-)

http://www.grim-dbs.com/forum/index.php/topic,1828.0.html
จากลิ้งค์นี้บอกตัว 150i บิดจาก 140 ได้เพิ่มเป็น 152 ของ ตัว 250 นี่จะขึ้นถึง 170 หรือเปล่าเนี่ย ลุ้นๆๆ เดิมๆได้ 160  :}
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2011, 10:05 น. โดย pong212 »

pong212

หวังว่าราคาจะเบากว่านินจานะครับ เพราะใช้วัสดุน้อยกว่า 2 สูบ กับสูบเดียว  }+}

grim

หวังว่าราคาจะเบากว่านินจานะครับ เพราะใช้วัสดุน้อยกว่า 2 สูบ กับสูบเดียว  }+}
วัสดุไม่ได้ใช้น้อยกว่าเลยครับเพราะนินจาก็เพิ่มแค่ท่อนเล็กๆ2ท่อนสั้นๆออกจากฝาสูบไม่ถึงคืบจากนั้นก็รวมกันยาวออกมาทั้งเส้นครับ ส่วนCBR250กลับต้องใช้สแตนเลสขนาดโตกว่ายาวกว่าและก็ต้องมีการเพิ่มชั้นซับเสียงเป็นพิเศษเข้า่ไปอีกด้วยครับผมต้นทุนจึงไม่ได้ต่างกันหรืออาจจะสูงกว่าด้วยซ้ำ ดังนั้นราคาจึงน่าจะออกมาใกล้ๆกันมากๆหรือเท่ากันแต่คงไม่แพงกว่าแน่นอนครับ

tom_t

เสียงท่อจะนุ่ม ต่างกับ ท่อFULLSYSTEM ของนิจา มากไหมครับ  แล้วเมื่อไหร่จะเปิดตัวหรอครับจะได้ตัดสิ้นใจซื้อครับ  !@! !@!

pong212

วัสดุไม่ได้ใช้น้อยกว่าเลยครับเพราะนินจาก็เพิ่มแค่ท่อนเล็กๆ2ท่อนสั้นๆออกจากฝาสูบไม่ถึงคืบจากนั้นก็รวมกันยาวออกมาทั้งเส้นครับ ส่วนCBR250กลับต้องใช้สแตนเลสขนาดโตกว่ายาวกว่าและก็ต้องมีการเพิ่มชั้นซับเสียงเป็นพิเศษเข้า่ไปอีกด้วยครับผมต้นทุนจึงไม่ได้ต่างกันหรืออาจจะสูงกว่าด้วยซ้ำ ดังนั้นราคาจึงน่าจะออกมาใกล้ๆกันมากๆหรือเท่ากันแต่คงไม่แพงกว่าแน่นอนครับ

แค่แซวเล่นน่ะครับเห็นเงียบไป  :}  ช้าไม่เป็นไรครับผมรอได้สำหรับท่อ DBS ราคาไม่เป็นปัญหาครับ แต่หวังว่าคงไม่ทำให้ผิดหวังคุ้มค่ากับที่รอนะครับ  !@! &^&
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2011, 10:17 น. โดย pong212 »

grim

แค่แซวเล่นน่ะครับเห็นเงียบไป  :}  ช้าไม่เป็นไรครับผมรอได้สำหรับท่อ DBS ราคาไม่เป็นปัญหาครับ แต่หวังว่าคงไม่ทำให้ผิดหวังคุ้มค่ากับที่รอนะครับ  !@! &^&
ขอบคุณมากครับ &^&

สุทธิพร มั่นตะพงษ์

รอมานานแล้วคับ  ^&$ มีปลายสามเหลี่ยมด้วยรึป่าว เพราะรอปลายสามเหลี่ยมอยู่คับ
 เปิดเป็นทางการเมื่อไรจัดแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ต.ค. 2011, 00:19 น. โดย bluemoon_power »

grim

รอมานานแล้วคับ  ^&$ มีปลายสามเหลี่ยมด้วยรึป่าว เพราะรอปลายสามเหลี่ยมอยู่คับ
 เปิดเป็นทางการเมื่อไรจัดแน่นอน
มีแน่นอนครับเป็นปลายสามเหลี่ยมFULL SYSTEMครับผม

pong212

ว้าวๆๆ  อยากรู้ว่าใครจะได้ใส่เป็นคนแรก  :}

virus_bc

มาเร็วๆน่ะ อยากดูผลเทสว่าได้ม้าเพิ่มกี่ตัวครับ

big005

อยากให้รุ่น 150i มีปลายสามเหลี่ยม Full System มั่งจัง  )(*

pong212

ไม่ทราบจะทำให้มีแผ่นสแตนเลสครอบระหว่าคอกับปลายแบบในรูปได้ไหมครับ สวยดี

http://www.cbr250thai.com/bbs/read.php?tid=6031

grim

ไม่ทราบจะทำให้มีแผ่นสแตนเลสครอบระหว่าคอกับปลายแบบในรูปได้ไหมครับ สวยดี

ตัวนี้ไม่มีครับแต่มีลูกค้าไปซื้อการ์ดปั้มเบรกหลังลายคาร์บอนมาติดสวยกว่าสแตนเลสอีกครับ

tzenshi

รอร๊อรออออออออออออออออออออออออออออ )(* )(* )(* )(*

onimusha2007

เหตุการน้ำท่วมจะเป็นเช่นไร คงไม่มีผลกระทบกับการผลิตท่อCBR250i ใช้มั้ยครับ  ผมว่าสิ้นเดือนนี้น่าจะมีข่าวดีแน่นอน เพราะของเค้าแรง  &^&   grim-dbs ซะอย่าง

ได้อ่านประวัติ grim-dbs ช่างไทย โด่งดังไปไกลถึงเมืองนอก การันตี คุ้มค่ากับการรอคอยแน่นอน ผมมั่นใจ

รออยู่เช่นกันคับ  :}  เป็นกำลังใให้คับ   ^&$

grim

เหตุการน้ำท่วมจะเป็นเช่นไร คงไม่มีผลกระทบกับการผลิตท่อCBR250i ใช้มั้ยครับ  ผมว่าสิ้นเดือนนี้น่าจะมีข่าวดีแน่นอน เพราะของเค้าแรง  &^&   grim-dbs ซะอย่าง

ได้อ่านประวัติ grim-dbs ช่างไทย โด่งดังไปไกลถึงเมืองนอก การันตี คุ้มค่ากับการรอคอยแน่นอน ผมมั่นใจ

รออยู่เช่นกันคับ  :}  เป็นกำลังใให้คับ   ^&$
ขอบคุณมากๆครับ &^&

diengsah5

ถ้าท่อทำออกมาแล้ว เสียงท่อจะเกินที่เค้ากำหนดมารึเปล่าครับ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665