ผู้เขียน หัวข้อ: ยืดชัก  (อ่าน 1705 ครั้ง)

ชลิต

• บุคคลทั่วไป
ยืดชัก
« เมื่อ: 22 มิ.ย. 2012, 10:27 น. »
พี่กริมครับ ผมมี แดชอยู่อะครับ  แยงแร้ว ไล่น้ำมัน-อากาศแล้ว
รวมถึงปรับไฟแก่ด้วยครับ แต่ลูกเดิมครับไม่มียืดชัก ถ้าเราจะชัก
สัก 1.2 อะคัรบ แต่ไม่ผ่าเครื่อง จะยืดสลักลูกสูบได้เปล่าครับ แล้วบอกโรง
กลึงว่ายืดยังไงอะครับ   <<M
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2012, 10:35 น. โดย ชลิต »

grim

• บุคคลทั่วไป
Re: ยืดชัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2012, 11:23 น. »
พี่กริมครับ ผมมี แดชอยู่อะครับ  แยงแร้ว ไล่น้ำมัน-อากาศแล้ว
รวมถึงปรับไฟแก่ด้วยครับ แต่ลูกเดิมครับไม่มียืดชัก ถ้าเราจะชัก
สัก 1.2 อะคัรบ แต่ไม่ผ่าเครื่อง จะยืดสลักลูกสูบได้เปล่าครับ แล้วบอกโรง
กลึงว่ายืดยังไงอะครับ   <<M
ยืดชักยังไงก็ต้องผ่าเครื่องครับยืดชักมันยืดที่ข้อเหวี่ยงโดยการหนีจุดศูนย์กลางออกไปมากขึ้น ไม่ใช่การใส่ก้านสูบยาวๆหรือสลักลูกสูบแต่ประการใดครับ ก้านสูบจะยาวเท่าแก้วโช็คหน้าช่วงชักก็ไม่เพิ่มหรอกครับถ้าไม่หนีจุดศูนย์กลางของข้อเหวี่ยงออกไปครับจะโดยการใส่สลักยืดหรือพอกเจาะยืดก็ได้ผลเท่ากันครับ &^&

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665