ผู้เขียน หัวข้อ: เวฟ110iตัวใหม่  (อ่าน 31604 ครั้ง)

grim

• บุคคลทั่วไป
Re: เวฟ110iตัวใหม่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 ส.ค. 2012, 13:08 น. »
พี่กิม ส่งปณ.เเล้วขอรหัสEMSหน่อยได้มะคับ เบอ 091-257-76**  ที่สั่ง ท่อ+จุกลดเสียง+สปิงคลัช
ได้เลยครับคงส่งไปพร้อมกับท่อของคุณสิทธิชัยเลยทีเดียวครับ &^&
พี่กริมคับ ส่งมาวันไหนหรอ คับ <<M
ส่งให้พร้อมกันแล้วครับวันนี้ &^&

dew09

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 08 ส.ค. 2012, 17:33 น. »
ได้เเล้ว ท่อเเล้วคับพี่กิม เเต่ไมีมีจุกลดเสียง หรือ มาพร้อมกับสปริงคลัช

grim

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 ส.ค. 2012, 18:07 น. »
ได้เเล้ว ท่อเเล้วคับพี่กิม เเต่ไมีมีจุกลดเสียง หรือ มาพร้อมกับสปริงคลัช
มาพร้อมสปิงครัชครับ &^&

dew09

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 ส.ค. 2012, 16:39 น. »
พรบ.ต่อไปนี้ผมจะเอามาเฉพาะส่วนที่เกี่ยวข้องนะครับ

พระราชบัญญัติ รถยนต์ พ.ศ.2522 ภูมิพลอดุลยเดช ป.ร. ให้ไว้ ณ วันที่ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2522 เป็นปีที่ 34 ในรัชกาลปัจจุบัน

มาตรา 12 รถใดที่จดทะเบียนแล้ว หากปรากฏในภายหลังว่ารถนั้นมีส่วนควบหรือเครื่องอุปกรณ์ สำหรับรถไม่ครบถ้วนถูกต้องตามที่กำหนดในกฎกระทรวง
หรือเพิ่มสิ่งใดสิ่งหนึ่งเข้าไปซึ่งอาจก่อให้เกิด อันตรายแก่ร่างกายหรือจิตใจของผู้อื่น ห้ามมิให้ผู้ใดใช้รถนั้นจนกว่าจะจัดให้มีครบถ้วนถูกต้องหรือ เอาออกแล้ว
ในกรณีที่นายทะเบียนเห็นว่าเจ้าของรถไม่อาจจัดให้มีครบถ้วนถูกต้องหรือเอาออกได้ ให้ นายทะเบียนสั่งเพิกถอนการจดทะเบียนรถนั้น
เจ้าของรถมีสิทธิอุทธรณ์เป็นหนังสือต่ออธิบดีได้ภายในสิบห้าวันนับแต่วันทราบคำสั่งของ นายทะเบียน คำวินิจฉัยของอธิบดีให้เป็นที่สุด

มาตรา 14 รถใดที่จดทะเบียนแล้ว ห้ามมิให้ผู้ใดเปลี่ยนแปลงตัวรถหรือส่วนใดส่วนหนึ่งของรถ ให้ผิดไปจากรายการที่จดทะเบียนไว้และใช้รถนั้น
เว้นแต่เจ้าของรถนำรถไปให้นายทะเบียน ตรวจสภาพก่อน ในกรณีที่นายทะเบียนเห็นว่ารถที่เปลี่ยนแปลงตามวรรคหนึ่งอาจก่อให้เกิดอันตรายในเวลาใช้
ให้สั่งเจ้าของรถแก้ไขและนำรถไปให้ตรวจสภาพก่อนใช้ และให้นำ มาตรา 12 วรรคสอง วรรคสาม และวรรคสี่ มาใช้บังคับโดยอนุโลม
แต่ถ้านายทะเบียนเห็นว่ารถนั้นปลอดภัยในเวลาใช้ให้แก้ไข เพิ่มเติมรายการในทะเบียนและใบคู่มือจดทะเบียนรถนั้นด้วย

มาตรา 60  ผู้ใดทำการฝ่าฝืนหรือไม่ปฏิบัติตาม ม.12,14 และฯลฯ..ต้องระวางโทษปรับไม่เกินสองพันบาท

การแต่งรถของนั้นถ้าไม่ขัดต่อหลักกฎหมายแล้วก็สามารถทำได้ ถ้าการแต่งนั้นมีความปลอดภัยเพียงพอ

มิได้เปลี่ยนแปลงตัวรถหรือส่วนหนึ่งส่วนใดของตัวรถให้ผิดไปจากรายการที่จดทะเบียนไว้

ดังนั้นการแต่งรถก็ควรจะแต่งในลักษณะที่ไม่ขัดต่อกฎหมาย หรือเป็นเพียงเสริมอุปกรณ์เพียงเล็กน้อยไม่ทำให้สภาพของรถเปลี่ยนแปลงไป มีความแข็งแรง

ปลอดภัยในการใช้งานและไม่ก่อให้เกินอันตรายแก่กายหรือจิตใจของผู้อื่นก็สามารถกระทำได้

และหากอ้างว่าไม่มีมอก.มันก็ไม่มีมาตราไหนครับที่ระบุว่า เราต้องใช้ท่อไอเสียที่มีเครื่องหมายมอก.

เครื่องหมายนั้น ถูกบังคับใช้ให้ผู้ผลิตต้องผลิตสินค้าที่ผ่านมาตรฐานตามที่มอก.ระบุ หากไม่ใช้สินค้าที่ผ่านมาตรฐานความผิดตกอยู่ที่ผู้ผลิต

ส่วนผู้ใช้จะเอาท่ออะไรมาใส่ก็ตาม หากไม่ดังเกินระเบียบกำหนดบังคับ ก็ไม่มีสิทธิยัดความผิดให้เราครับ

ปัญหาคือ เราเองไม่กล้ายืนยันความถูกต้องของตัวเอง อาจเพราะไม่รู้ว่าที่เราทำไปมันไม่ผิดจริง หรืออาจจะขี้เกียจเถียงยอมมันไป

หรือที่แย่หน่อย คือรู้ว่าระเบียบเป็นอย่างไร แต่ไม่แน่ใจว่าตัวเองถูกจริงๆยอมรับผิดแบบมึนๆงงๆ

แบบนั้นใช้ท่อเดิมครับ สบายใจกว่ากันเยอะ

พี่กิมคับ ปรินตามนี้เลยใช่ไหมคับ         เเล้ว มาตาร 157 ว่าด้วยเรื่องอะไรหรอคับ

grim

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 ส.ค. 2012, 17:03 น. »
ตามนี้เลยครับแล้วเองตรงที่กฏหมายบอกไว้ด้วยครับว่าเสียงท่อต้องไม่เกิน95เดซิเบลซึ่งท่อDBSไม่ถึง90เดซิเบลด้วยซ้ำครับ มาตรา157ไว้ใช้กับเจ้าหน้าที่ของรัฐในข้อหาปฎิบัติหน้าที่หรือระเว้นการปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบครับ *สินค้าถึงครบแล้วใช่มั้ยครับ &^&

dew09

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09 ส.ค. 2012, 18:48 น. »
ครบเเต่ มันเฟืองสีดำๆ 1 อัน คือสปิงคลัชใช่ไหม

grim

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09 ส.ค. 2012, 19:30 น. »
ครบเเต่ มันเฟืองสีดำๆ 1 อัน คือสปิงคลัชใช่ไหม
ใช่เลยครับมันเป็นระบบหวีกดครัชแบบรถยนตร์ครับ

ราชันย์

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 ส.ค. 2012, 19:33 น. »
พี่กริมคับ ผมได้จุกลดเสียงแล้ววันนี้คับ แต่ท่อยังไม่ได้อ่ะคับ ( ที่อยู่ลำปางนะคับ )

grim

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 ส.ค. 2012, 19:41 น. »
พี่กริมคับ ผมได้จุกลดเสียงแล้ววันนี้คับ แต่ท่อยังไม่ได้อ่ะคับ ( ที่อยู่ลำปางนะคับ )
คงถึงพรุ่งนี้ครับเพราะเป็นภาคเหนือครับ &^&

ราชันย์

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 09 ส.ค. 2012, 19:46 น. »
คงถึงพรุ่งนี้ครับเพราะเป็นภาคเหนือครับ &^&
คับ ผม W#@

ราชันย์

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 10 ส.ค. 2012, 16:30 น. »
ได้ท่อแล้วคับ ใส่แล้ว แต่จุกลดเสียงใส่ไม่ได้ จุกใหญ่กว่าปากท่อต้องไปทำยังไงคับ พี่กริม ^&$

grim

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 10 ส.ค. 2012, 20:12 น. »
ได้ท่อแล้วคับ ใส่แล้ว แต่จุกลดเสียงใส่ไม่ได้ จุกใหญ่กว่าปากท่อต้องไปทำยังไงคับ พี่กริม ^&$
เจียหรือกลึงรอบนอกของจุกออกนิดนึงก็ใส่ได้แล้วครับ &^&

ราชันย์

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 10 ส.ค. 2012, 20:23 น. »
เจียหรือกลึงรอบนอกของจุกออกนิดนึงก็ใส่ได้แล้วครับ &^&
คับ ๆ ?><

dew09

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 12 ส.ค. 2012, 18:57 น. »
กล่อง+เเคม+เกีย ใส่เวฟ110i ลูกเชีย ซีก 3 ราคาเท่าไรคับ     

ท่อ+หวีกดคลัช นิใช่ได้เรยคับ

grim

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 12 ส.ค. 2012, 23:05 น. »
กล่อง+เเคม+เกีย ใส่เวฟ110i ลูกเชีย ซีก 3 ราคาเท่าไรคับ     

ท่อ+หวีกดคลัช นิใช่ได้เรยคับ
กล่อง3,500+แคม1,500*เกียร์ยังไม่มีครับ ท่อ+หวีดแต่งตัวนี้ใช้ได้เลยครับ &^&

dew09

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 ส.ค. 2012, 14:58 น. »
พี่กิมคับ เพื่อนผมทามว่า ท่อปลายโซนิก เท่าไรคับ เอาเฉพาะปลายยังเดียวได้ไหม

grim

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 14 ส.ค. 2012, 16:34 น. »
พี่กิมคับ เพื่อนผมทามว่า ท่อปลายโซนิก เท่าไรคับ เอาเฉพาะปลายยังเดียวได้ไหม
ปลายกลึงอย่างเดียว2,500บาทครับ สั้งได้ครับแต่มันไปใส่คอเดิมไม่ได้น่ะครับ &^&

dew09

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 19 ส.ค. 2012, 14:34 น. »
ลูกเชียปาดหัว s สเเตนดาด ซัก3 หัวฉีด ลิ้น แคม กล่องAPI สปริงวาว ลูกสูบสลักยืด ลูกปืนก้าน เปิดไอดีไอเสีย

ระเบิดแคร้ง ตีปลอกใหม่ ลูกคาเซ่ 56มิล ซัก 3หลบวาล์ว แคม ท่อสูตร วาล์วไทเกอร์เปิดพอร์ท สปริงวาว กล่องAPI  หัวฉีด ลูกสูบสลักยืด ลูกปืนก้าน ลูกปืนเเคม 

สเตปไหนดีคับ พี่กิม เเล้วควรเพิ่มอะไรไหม

grim

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 19 ส.ค. 2012, 15:56 น. »
ลูกเชียปาดหัว s สเเตนดาด ซัก3 หัวฉีด ลิ้น แคม กล่องAPI สปริงวาว ลูกสูบสลักยืด ลูกปืนก้าน เปิดไอดีไอเสีย

ระเบิดแคร้ง ตีปลอกใหม่ ลูกคาเซ่ 56มิล ซัก 3หลบวาล์ว แคม ท่อสูตร วาล์วไทเกอร์เปิดพอร์ท สปริงวาว กล่องAPI  หัวฉีด ลูกสูบสลักยืด ลูกปืนก้าน ลูกปืนเเคม 

สเตปไหนดีคับ พี่กิม เเล้วควรเพิ่มอะไรไหม
ระเบิดแคร้ง ตีปลอกใหม่ ลูกคาเซ่ 56มิล ซัก 3หลบวาล์ว แคม ท่อสูตร วาล์วไทเกอร์เปิดพอร์ท สปริงวาว กล่องAPI  หัวฉีด ลูกสูบสลักยืด ลูกปืนก้าน ลูกปืนเเคม   &^& *แค่นี่ก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ StevenMt

• Hero Member
  • ถูกใจ: +0/-0
    • essays in romanticism
essay autobiography school bag
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 26 เม.ย. 2024, 08:26 น. »
Axel Harper from Fayetteville was looking for essay autobiography school bag

Jonah Hawkins found the answer to a search query essay autobiography school bag

ESSAYERUDITE.COM

essay autobiography school bag

professional literature review ghostwriting sites online
free sample business plan catering service
abc of academic writing & abc of essays
correct way of writing a cover letter
canadian history essay topics high school
best case study proofreading sites for college
grad school admission essay education
top cover letter writers site
argument of definition essay examples
popular thesis statement editing for hire gb
essay on effects of population explosion
checklist for writing a research paper in apa style
reflective essays on work experience
thesis statement genorator
i want to be a doctor essay
professional mba cv assistance
cheap curriculum vitae proofreading website gb
division and classification essay on friends
good songs listen your doing homework
write papers for money jobs
wager argument essay
1119 english essay
resume de livre de la jungle
how to write a satisfying ending
cpe essay samples
professional term paper editing websites online
school site manager cover letter
type my physics research paper
esl creative writing writer service for college
resume formats for government jobs
sociological imagination essay topics
how to write a summary memorandum
resume for an editor position
cover letter examples for radiology technician
how to start an essay for university
essays about teaching english as a foreign language
marylhurst essay contest may 1
cheap college essay ghostwriters websites for college
pay for my engineering essay
apa citation sample in research paper
school coordinator resume objective
pay to do poetry report
esl movie review ghostwriter sites for school
best essays writing service gb
comparison essay on
cheap problem solving ghostwriting site gb
popular school presentation ideas
write a topic sentence worksheet
scholarship essay editing website uk
free chad essay
professional dissertation proposal proofreading site for phd
popular movie review ghostwriter services gb
el nino essay funny
functional resume freelance writer
sample doctoral dissertation
resume online application format
popular letter writer service for college
persuasive essay 4th paragraph
emailing a resume to a prospective employer
sympathy acknowledgement help writing
chart essay of example
professional home work ghostwriter sites online
tips on writing my autobiography
cheap expository essay ghostwriter site
essays on the uncanny by freud
joke essay walt whitman
rhonda moore resume hardy
top writers websites au
type my u.s. history and government dissertation results
student expository essay checklist
my resume and geothermal and engineer
writing the perfect personal essay
pretty resume templates free
custom annotated bibliography writer site for masters
how to write letters uk
good and bad research papers
thesis on indian automotive industry
how to write a chinese essay
professional personal essay proofreading services for phd
dissertation philosophique sur le bonheur
concurrent jobs on resume
stacy blackman essay guides
skills based resume writing
sample business plan publishing house
ashe bobby wright dissertation of the year award
apa research paper for sale
objective for plumber on resume
toolmaker resume samples
gore vidal home essays
persuasive essay formats
popular definition essay writing for hire for phd
is there a hobson lenin thesis
professional rhetorical analysis essay ghostwriting website online
best dissertation hypothesis ghostwriters sites for mba
ww cfin ru business plan

too much homework argumentative essay
esl annotated bibliography ghostwriters service online
ap world exam essay help
cheap annotated bibliography editor sites for college
how to write essay in writing task 2 ielts
locke essay human understanding pdf

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665