ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่กริม เกี่ยวกับ ลูกForge  (อ่าน 2083 ครั้ง)

wantedhacker

• บุคคลทั่วไป
พี่กริม พอดีผมได้ยินมาว่า ลูกForge มีการขยายตัวสูง
แล้วเวลาคว้านเสื้อสูบ ต้องเผื่อยังไงล่ะครับ

อีกอย่าง ถ้าเสื้อCBR ลงลูก 69
ต้องขยายเบ้าฝาเพื่อลดแรงอัดไหมครับ

grim

Re: สอบถามพี่กริม เกี่ยวกับ ลูกForge
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2012, 18:39 น. »
พี่กริม พอดีผมได้ยินมาว่า ลูกForge มีการขยายตัวสูง
แล้วเวลาคว้านเสื้อสูบ ต้องเผื่อยังไงล่ะครับ

ต้องขยายเบ้าฝาเพื่อลดแรงอัดไหมครับ
ทางเรามีชุดขยาย180ccที่คำนวนการคว้านเผื่อมาหมดแล้วครับ ฝาไม่ต้องทำอะไรครับใช้ประเก็นลดกำลังอัดครับ

Re: สอบถามพี่กริม เกี่ยวกับ ลูกForge
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2012, 18:52 น. »

ทางเรามีชุดขยาย180ccที่คำนวนการคว้านเผื่อมาหมดแล้วครับ ฝาไม่ต้องทำอะไรครับใช้ประเก็นลดกำลังอัดครับ

เวลาสตาร์ทเครื่องเย็น ลูกสูบยังไม่ขยายตัว เสียงดังไหมครับ

grim

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2012, 00:43 น. »

เวลาสตาร์ทเครื่องเย็น ลูกสูบยังไม่ขยายตัว เสียงดังไหมครับ
ไม่ครับเพราะมันไม่ได้หลวมขนาดนั้นครับ &^&

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2012, 08:14 น. »
อีกอย่าง ท่อที่ผมใส่อยู่
เป็นท่อ DBS โซนิคหัวCB
ถ้าใส่ลูก 69 จะชักยืดได้สุดๆเท่าไหร่ครับ
ถึงจะใช้ท่อใบเดิมได้อยู่

grim

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 03:10 น. »
อีกอย่าง ท่อที่ผมใส่อยู่
เป็นท่อ DBS โซนิคหัวCB
ถ้าใส่ลูก 69 จะชักยืดได้สุดๆเท่าไหร่ครับ
ถึงจะใช้ท่อใบเดิมได้อยู่
รองประเก็นตีนเสื้อสัก15มิลก็ติดแล้วครับ จริงๆหัวโตลูก69ไม่มีชักยังวิ่งเลยครับไม่ก็ชักแค่1-2ก็พอครับกำลังมันเหลือๆอยู่แล้วครับ ไปทำชักยาวๆไม่ใช่จะวิ่งน่ะครับถ้าคำนวนออกมาไม่ได้วิ่งสู้ชักเดิมไม่ได้ครับ &^&

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665