ผู้เขียน หัวข้อ: เวฟ100ลูกเชียร์ชัก3มิลทำไมโซ่ลาวลิ้นตึงครับ  (อ่าน 4420 ครั้ง)

anusorn

• บุคคลทั่วไป
รถผมเวฟ100ลูกเชียร์ ชัก3มิล ทำไมโซ่ลาวลิ้นตึงครับ

แต่พอใส่โซ่เวฟ110 กลับหย่อนครับ

ต้องทำยังไงดีครับ

ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ......ขอบคุณครับ

surapat

ลองประเก็น กี่แผ่นครับ

grim

รถผมเวฟ100ลูกเชียร์ ชัก3มิล ทำไมโซ่ลาวลิ้นตึงครับ

แต่พอใส่โซ่เวฟ110 กลับหย่อนครับ

ต้องทำยังไงดีครับ

ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ......ขอบคุณครับ
วิธีแก้ไขก็ง่ายมากๆครับตอนโซ่ราวลิ้นตึงก็ให้ถอดลูกสูบไปกลึงขอบหัวลูกออก0.5มิล จากนั้นก็เอาประเก็นตีนเสื้อกระดาษออก1แผ่นโซ่ก็จะพอดีครับ &^&

anusorn

ขอบคุณมากๆครับที่ให้คำแนะนำ จะลองเอาไปแก้ใขดูครับ

ออฟไลน์ Nikeglism

• Newbie
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
    • HerArtercergeve rxbfi
Found interesting resource, is this true?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2024, 04:42 น. »
dark market 2024  tor dark web the dark internet 

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665