ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยางรถมอไซต์คับ  (อ่าน 1759 ครั้ง)

boyza2250

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องยางรถมอไซต์คับ
« เมื่อ: 10 ธ.ค. 2012, 18:52 น. »
คืออยากทราบน่ะคับว่า ระหว่าง ยางเล็ก กับยางใหญ่ แบบในรูปน่ะ
คับ
มันต่างกันเรื่องความเร็วต่างกันเยอะมากมั้ยคับ
คือเห็นเด็กแว้นหรือนักแข่งชอบใส่เล็กๆกันน่ะคับ
แต่ผมไม่ได้แข่ง และก็อยากใส่ยางใหญ่
ขี่ยางเล็กกลัวเวลาเข้าโค้งเกรงว่าจะลงไปนอนเล่นกับไส้เดือนน่ะคับ ^^ +_@ +_@
ขอบคุณครับ

แล้วยางแบบนี้เค้าเรียกอะไรเหรอคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธ.ค. 2012, 18:58 น. โดย boyza2250 »

boyza2250

Re: ถามเรื่องยางรถมอไซต์คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2012, 19:00 น. »
ถ้ายางใหญ่มันหน่วงความเรวมากก็จะใส่ยางเล็กน่ะครับ

ปล.รถผมสปาร์ค 135

grim

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2012, 23:14 น. »
คืออยากทราบน่ะคับว่า ระหว่าง ยางเล็ก กับยางใหญ่ แบบในรูปน่ะ
คับ
มันต่างกันเรื่องความเร็วต่างกันเยอะมากมั้ยคับ
คือเห็นเด็กแว้นหรือนักแข่งชอบใส่เล็กๆกันน่ะคับ
แต่ผมไม่ได้แข่ง และก็อยากใส่ยางใหญ่
ขี่ยางเล็กกลัวเวลาเข้าโค้งเกรงว่าจะลงไปนอนเล่นกับไส้เดือนน่ะคับ ^^ +_@ +_@
ขอบคุณครับ

แล้วยางแบบนี้เค้าเรียกอะไรเหรอคับ
ยางใหญ่ๆมีหน้ากว้่างๆการเกาะถนนดีเยี่ยม แต่ก็จะต้องมีแรงเสียดทานและอาจจะมีน้ำหนักมากกว่าเพิ่มภาระให้เครื่องยนตร์มากกว่ายางเล็กๆ ขนาดยางที่ติดรถมาจึงเป็นขนาดที่เหมาะสมกับแรงม้าและการใช้งานทั่วๆไปครับ หากเราต้องการๆเกาะถนนที่ดียิ่งขึ้นเราก็อาจจะเพิ่มขนาดหน้ากว้างของยางได้ครับ แต่ในทางกลับกันหากเราต้องการลดแรงเสียดทานต้องการความเร็วในทางตรงโดยไม่สนใจเรื่องการเกาะถนนเราอาจจะลดขนาดหน้ายางในเล็๋กลงซึ่งยิ่งเล็กเท่าไรก็ยิ่งอันตรายครับ &^&

grim

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2012, 23:18 น. »
สังเกตุง่ายๆครับรถแข่งทางตรงDRAG BIKEจะใช้ขนาดยางหน้าที่เล็กมากๆส่วนยางหลังก็แล้วแต่แรงม้าของเครื่องยนตร์เพราะรถเค้าวิ่งเฉพาะทางตรงๆต้องการความเร็วและการลดแรงเสียดทานที่มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่ถ้าเป็นรถแข่งแบบเซอร์กิจเค้าจะใช้ขนาดยางหน้า-หลังที่มีหน้ากว้างมากกว่าปกติชัดเจนเพราะต้องการเกาะถนนที่ดีเยี่ยมเพราะจะต้องมีการเบรกหนักๆเข้าโค้งด้วยความเร็วสูงๆเค้าจึงใช้ขนาดยางหน้ากว้างๆเพราะการยึดเกาะถนนที่ดีเป็นพิเศษครับ *ทั้งนี่ทั้งนั้นมันก็อยู่ที่คุณภาพของเนื้อยางค่าคอมปาวด์ต่างๆที่มีรายละเอียดอีกมากมายซึ่งคงไม่ต้องลงไปลึกขนาดนั้นครับ &^&

boyza2250

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2012, 16:52 น. »
สังเกตุง่ายๆครับรถแข่งทางตรงDRAG BIKEจะใช้ขนาดยางหน้าที่เล็กมากๆส่วนยางหลังก็แล้วแต่แรงม้าของเครื่องยนตร์เพราะรถเค้าวิ่งเฉพาะทางตรงๆต้องการความเร็วและการลดแรงเสียดทานที่มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่ถ้าเป็นรถแข่งแบบเซอร์กิจเค้าจะใช้ขนาดยางหน้า-หลังที่มีหน้ากว้างมากกว่าปกติชัดเจนเพราะต้องการเกาะถนนที่ดีเยี่ยมเพราะจะต้องมีการเบรกหนักๆเข้าโค้งด้วยความเร็วสูงๆเค้าจึงใช้ขนาดยางหน้ากว้างๆเพราะการยึดเกาะถนนที่ดีเป็นพิเศษครับ *ทั้งนี่ทั้งนั้นมันก็อยู่ที่คุณภาพของเนื้อยางค่าคอมปาวด์ต่างๆที่มีรายละเอียดอีกมากมายซึ่งคงไม่ต้องลงไปลึกขนาดนั้นครับ &^&

อ่อขอบคุณคับ พอเข้าใจแล้วคับ
ปกติผมก็วิ่งไม่ค่อยเร็ว ประมาณ 80-100 แต่เวลาเข้าโค้ง ไม่รู้ทำไมผมไม่ชอบเบรค <<M ปล่อยเกียร์ว่างแล้วเลี้ยวเลย ฉะนั้นผมก็คงต้องใส่ยางใหญ่ๆหน่อยสินะคับ
ขอบคุณ คุณกริมอีกทีคับ  +_) +_) W#@ !@!
ปล.บางทีผมก็อาจจะพิมพ์ อ่านแล้วงงๆ ก็ ขออภัย มิค่อยชำนาญเรื่องตั้งกะทู้สักเท่าใด  +-) +-)

grim

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2012, 17:16 น. »

ปกติผมก็วิ่งไม่ค่อยเร็ว ประมาณ 80-100 แต่เวลาเข้าโค้ง ไม่รู้ทำไมผมไม่ชอบเบรค <<M ปล่อยเกียร์ว่างแล้วเลี้ยวเลย ฉะนั้นผมก็คงต้องใส่ยางใหญ่ๆหน่อยสินะคับ
ขอบคุณ คุณกริมอีกทีคับ  +_) +_) W#@ !@!
ปล.บางทีผมก็อาจจะพิมพ์ อ่านแล้วงงๆ ก็ ขออภัย มิค่อยชำนาญเรื่องตั้งกะทู้สักเท่าใด  +-) +-)
โอ้วผิดมากๆและอันตรายมากๆครับการเข้าโค้งด้วยเกียร์ว่างและไม่เบรกจะทำให้รถไม่มีเอ็นจิ่นเบรกรถจะไหลไปด้วยแรงเฉื่อยที่สูงมาก การเข้าโค้งจะต้องอยู่ในเกียร์ต่ำและใช้เบรกบ้างในการควบคุมรถครับแล้วพอออกจากโค้งจึงเติมคันเร่งออกไปครับ ปกติวิ่งแค่80-100แต่ต้องการการเกาะถนนก็แนะนำยางหน้าหลังเบอร์ใหญ่ขึ้นหน่อยและเอาเกรดที่สูงๆนิดนึงครับเนื้อคอมปาวด์จะนุ่มหน่อยการยึดเกาะจะดีขึ้นครับ &^&

boyza2250

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2012, 22:32 น. »

โอ้วผิดมากๆและอันตรายมากๆครับการเข้าโค้งด้วยเกียร์ว่างและไม่เบรกจะทำให้รถไม่มีเอ็นจิ่นเบรกรถจะไหลไปด้วยแรงเฉื่อยที่สูงมาก การเข้าโค้งจะต้องอยู่ในเกียร์ต่ำและใช้เบรกบ้างในการควบคุมรถครับแล้วพอออกจากโค้งจึงเติมคันเร่งออกไปครับ ปกติวิ่งแค่80-100แต่ต้องการการเกาะถนนก็แนะนำยางหน้าหลังเบอร์ใหญ่ขึ้นหน่อยและเอาเกรดที่สูงๆนิดนึงครับเนื้อคอมปาวด์จะนุ่มหน่อยการยึดเกาะจะดีขึ้นครับ &^&

อ๋อ ขอบคุณมากครับ
แต่เวลาเข้าโค้งผมก็เบรคให้เบาๆน่ะครับแล้วเกียร์ว่างเข้าโค้งเลยแต่ไม่ได้ใช้เกียร์ต่ำ
แต่ผมก็จะไม่ทำแบบนั้นละคับ อันตรายเกินๆ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Thomaskix

• Hero Member
  • ถูกใจ: +0/-0
    • tiy essay
holes essays friendship
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 เม.ย. 2024, 21:49 น. »
Alexandro Cook from Rialto was looking for holes essays friendship

Julio Higgins found the answer to a search query holes essays friendship

ESSAYERUDITE.COM

holes essays friendship

how to write a warning letter for tardiness
five point essay
how to write an olden day letter
auto mechanic resume objective examples
ocr quality of measurement coursework
popular article editing websites for mba
how to write the name of an article
reseach sample
top masters essay ghostwriters website uk
how to write e mail address
pay to write top academic essay on hillary clinton
essay on teamwork in healthcare
cover letter for a legal writing sample
essays on exile
essay on people causing global warming
essays comparing animal farm to the russian revolution
business administration student resume sample
custom research paper editing websites ca
marketing communications director resume sample
professional dissertation results ghostwriters services for university
interview analysis essay example
print shop resume example
resume on microsoft office
best critical thinking ghostwriters site us
cheap personal statement writers services for university
essay on reality tv shows
ancient history essay scaffold
human capital research paper
university of central florida essay
crew scheduler cover letter
esl term paper writers website for phd
pay to do shakespeare studies annotated bibliography
nea homework guidelines
esl scholarship essay editor website for school
resume wizard for microsoft office2007
books review sites
short essay my dream city
aqa geography course work
resume for return to work mother
write a java program for fibonacci series using recursion
mortgage sales manager resume sample
free online resume to print
type my cheap academic essay on lincoln
professional research proposal editing service au
esl presentation writing websites au
tutoring homework help
professional cover letter editor site for university
management resume skills list
custom critical essay proofreading for hire uk
essays on pesticides
fill blank book report
higher english discursive essay introduction
formal sentence outline for research paper
eb white essay new york
essay about critical reading
custom homework writing site gb
cover letter telephone operator
when to use functional resume
write for me
best dissertation results writing sites for college
admission ghostwriting website online
esl dissertation methodology ghostwriters services au
sample usajobs resume
persuasive essays high school students
esl dissertation introduction ghostwriting service for masters
resume inventory management
purdue owl functional resume
sample cover letter retail sales consultant
master degree dissertation
popular college essay editing sites for university
esl phd essay ghostwriters websites for mba
write me best persuasive essay on brexit
argumentative essay on are beauty pageants exploitive
best essays writer site us
popular paper proofreading site usa
persuasive essays for kids to read
customer representative cover letter sample
family and consumer science essay editing services
free resume guide lines
essay on helping the homeless
top term paper writer for hire for school
who should write my letter of recommendation for medical school
how to write the beginning of a book
university of washington online cover letter assessment
sample resume screening notes
data analysis how to write a report
who to write a paper in apa format

english essay writing
random postmodern essay
different titles of research proposal
type my family and consumer science research proposal
argumentative essay marriage
dissertation topics in economics
employee selection and training term paper
sample cover letter for senior finance officer
cheap dissertation chapter writers sites for masters

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665