ผู้เขียน หัวข้อ: CBR ใช้งานทั่วไป ชุด 160 หรือ 180 ซีซีดีครับ  (อ่าน 3698 ครั้ง)

tuadood

• บุคคลทั่วไป
 )(*

- 180cc กลัวว่าจะไม่ทนทาน สามารถขี่ยาว ๆ คล้ายรถ STD ได้หรือไม่
ไม่ได้หมายความว่าจะเอา 180cc ไปลากยาว ๆ หรอกครับ (แบบนั้นต่อให้ STD ก็พัง)

- รถลงยางใหญ่น่ะครับ และผมตัวหนักด้วย (100 กว่า ๆ)
จึงต้องการรถที่มีกำลังสูงกว่าปกติ แบบนี้ 160 หรือ 180 จะคุ้มกว่ากันครับ

- และถ้าจะลงนี่ต้องใช้กับคาร์บูเอ็นโปรใช้มั้ยครับ ?
เรื่องการกินน้ำมันล่ะครับ กินต่างกันมากมั้ยครับ 160 และ 180
เพราะรถที่อัพซีซีก็สามารถลดอัตราทดสเตอร์เพื่อลดรอบได้ ?

tuadood

Re: CBR ใช้งานทั่วไป ชุด 160 หรือ 180 ซีซีดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2009, 16:34 น. »
อ้อ ลืมไป วาล์วเดิมนะครับ แคมเดิมด้วย
เพราะเน้นเหนียว + กินน้ำมันสมเหตสมผลน่ะครับ
(กลัวว่าแรงจัดแล้วจะกินเว่อร์ ถ้า 180 แต่ไม่กินเวอร์ก็น่าสนใช่มั้ยครับ)
อันใหนคุ้มกว่ากันครับ
160 vs 180
(วาล์วเดิม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2009, 16:36 น. โดย tuadood »

grim

Re: CBR ใช้งานทั่วไป ชุด 160 หรือ 180 ซีซีดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2009, 21:07 น. »
)(*

- 180cc กลัวว่าจะไม่ทนทาน สามารถขี่ยาว ๆ คล้ายรถ STD ได้หรือไม่
ไม่ได้หมายความว่าจะเอา 180cc ไปลากยาว ๆ หรอกครับ (แบบนั้นต่อให้ STD ก็พัง)

- รถลงยางใหญ่น่ะครับ และผมตัวหนักด้วย (100 กว่า ๆ)
จึงต้องการรถที่มีกำลังสูงกว่าปกติ แบบนี้ 160 หรือ 180 จะคุ้มกว่ากันครับ

- และถ้าจะลงนี่ต้องใช้กับคาร์บูเอ็นโปรใช้มั้ยครับ ?
เรื่องการกินน้ำมันล่ะครับ กินต่างกันมากมั้ยครับ 160 และ 180
เพราะรถที่อัพซีซีก็สามารถลดอัตราทดสเตอร์เพื่อลดรอบได้ ?
ทำ160ccก็พอครับแต่ก็จะแรงขึ้นไม่มากเพราะแบกน้ำหนักคนขี่แรงม้าต่อน้ำหนักเลยมากไปแต่ถ้าคนขี่ไม่เกิน65กิโลน่ะ160ccกำลังแรงแต่ของคุณต้องการแรงแบบเห็นชัดๆก็180ccทนแน่นอนครับเค้าเอาไปแข่งกันตั้งนานแล้วครับไม่เคยมีปัญหาเรื่องกินน้ำมันก็ต้องกินขึ้นแน่นอนครับทำรถแรงไม่ต้องกลัวเรื่องน้ำมันครับมันเป็นของคู่กัน

grim

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2009, 22:04 น. »
)(*

ทำ160ccก็พอครับแต่ก็จะแรงขึ้นไม่มากเพราะแบกน้ำหนักคนขี่แรงม้าต่อน้ำหนักเลยมากไปแต่ถ้าคนขี่ไม่เกิน65กิโลน่ะ160ccกำลังแรงแต่ของคุณต้องการแรงแบบเห็นชัดๆก็180ccทนแน่นอนครับเค้าเอาไปแข่งกันตั้งนานแล้วครับไม่เคยมีปัญหาเรื่องกินน้ำมันก็ต้องกินขึ้นแน่นอนครับทำรถแรงไม่ต้องกลัวเรื่องน้ำมันครับมันเป็นของคู่กัน
ลืมถามไปครับรถอะไรครับ

LoKi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2009, 20:15 น. »
)(*

หัวข้อเค้าบอกว่า Cbr ครับพี่กิม

un-ney

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2009, 00:21 น. »
)(*

เป็นมุกหรอครับ

:} :} :}

grim

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2009, 09:22 น. »
)(*

เป็นมุกหรอครับ

:} :} :}
ป่าวครับเห็นเค้าถามเรื่องกล่องCZIเลยงงๆครับ

ออฟไลน์ StevenMt

• Hero Member
  • ถูกใจ: +0/-0
    • essays in romanticism
popular letter writer websites for masters
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เม.ย. 2024, 14:16 น. »
Reid Carr from Akron was looking for popular letter writer websites for masters

Douglas Lee found the answer to a search query popular letter writer websites for masters

ESSAYERUDITE.COM

popular letter writer websites for masters

guest relations executive sample resume
describing friendship + essay
sample cover letter for receptionist job
resume samples restaurant manager
how to write a competency based cv
hacker thesis statement
best course work editor site for college
college essay help at san diego
cuban missile crisis essay outline
homework do
profile essays on places
business resume objective examples
rise of christianity in roman empire essay
buy best cv
vjing thesis
eavan boland poetry essay
speech editor sites uk
term paper ghostwriter sites gb
sports cover letter examples
four essays on health care reforms in norway
free lettings agent business plan
essays on toxoplasmosis
essays on television censorship
biography ghostwriters websites
psychology paper topics drugs
professional book review editor service for phd
top dissertation abstract editor website gb
good attention grabbers essays examples
resume writing ozark al
custom annotated bibliography editor service for college
sample cover letter dean academic affairs
professional cv editing for hire for college
essays on social construction
custom homework editing services for school
technology and morality essay
resume template clerical work
sample cover letter for resume administrative assistant
resume av vildanden
property letting business plan
sample resume for college faculty
popular essays editor service us
professional masters dissertation abstract topic
medical writing
resume for teaching in south korea
research proposal on ruska in microfinance
expository essay prompts
dissertation examples ac uk
administrative clerk job resume
resume for a secretary position
essay on role of youth in developing india
check your essay free
custom thesis proposal ghostwriting websites ca
esl university essay ghostwriter for hire for masters
comparing contrast essay good topic
esl dissertation conclusion ghostwriters service gb
literary analysis of the play fences
best creative writing editing for hire for phd
resume scriptwriters
sample cover letter for it engineer
best academic essay editing for hire for college
essay writing and analysis
resume of office clerk
buisness articles
hrm research papers
analysis editor service au
hachet infomation and homework help
scholarly essays on ophelia
pay to write education biography
custom case study proofreading website for university
help writing earth science article
resume dsp gps pll phase locked loop ca
how to write a ant script
blood meridian essays
best dissertation results proofreading website
russian oil gas resume
essay on i am proud to be an indian
how to write a good cover letter for an internship
brave new world essay individualism
qc engineer resume sample
how to write an onion letter
esl movie review ghostwriters websites au
cover letter for applying teacher job
loss prevention resume
essay for academic scholarship
essay preparation for exam
cover letter scientist job
layout of an apa research paper
level set methd thesis
resume generator linkedin
detroit photo essay abandoned
narrative of frederick douglass book report
best research paper editing websites for masters
free resume for certified nurses assistant
professional article review writer website for mba
i not do my homework
tips to write narrative essays
best literature review ghostwriter site au
popular bibliography editing services for phd
custom cheap essay ghostwriter websites ca
windows cd writing service
custom article review ghostwriting site for masters
resume mca student
how to write a scientific critique
how to write a trading plan
assuming alexandra essay full auth3 filmbay yniii nw html
approach based consonant dissertation effort in lenition linguistics outstanding
writing how tos

resume for math majors
public health dissertation proposal
essay outline generator
av resume templates
letting go sam schulman essay
build a house based on your book report

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665