ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 510820 ครั้ง)

un-ney

• บุคคลทั่วไป
Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 27 ส.ค. 2009, 10:10 น. »
คุณครับ

Air Bladeผม

จะทำลูก+แคม

จะทำลูกอะไรดีครับ มีเชียร์std กับ สแมชstd

grim

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 27 ส.ค. 2009, 11:55 น. »
เชียร์ครับ

tearkooo

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 27 ส.ค. 2009, 16:06 น. »
ขอรบกวนถามหน่อยคับ

ผมมีโซนิคลูกCB วาล์วF4 แคม  ตั้งวาล์วไปแร้วเอาออกไปขับพอมาเช็คดูปรากฏว่า

วาล์วมันชิดเองมันเป็นเพราะอะไรคับ

แร้วถ้ากลับมาใส่ฝาวาล์วเดิมจะวิ่งดีป่ะคับ
1.บ่าวาวทรุด
2.น๊อตตั้งไม่ดี
วาวเดิมก็ได้ครับถ้าไม่มีชักแคมดีๆแรงกว่าวาวโตอีกครับ

ขอบคุนมากคับพี่

un-ney

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 29 ส.ค. 2009, 22:25 น. »
คุณครับ

Air Bladeผม

จะทำลูก+แคม

จะทำลูกอะไรดีครับ มีเชียร์std กับ สแมชstd
ถ้าผมลงเชียร์เนี้ย ลงแคมได้ใช่เปล่าครับ

grim

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 30 ส.ค. 2009, 01:49 น. »
คุณครับ

Air Bladeผม

จะทำลูก+แคม

ถ้าผมลงเชียร์เนี้ย ลงแคมได้ใช่เปล่าครับ
ได้เลยครับ

un-ney

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 31 ส.ค. 2009, 00:27 น. »
คุณครับ

Air Bladeผม

จะทำลูก+แคม

ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ

momomicro

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 31 ส.ค. 2009, 13:37 น. »
ขอถามรถรุ่นเก่าหน่อยนะครับ SUZUKI CRYSTAL คลัทซ์ลื่นครับ

คลัทซ์ทั้ง 2 ชุด เปลี่ยนมาแล้ว เป็นของแท้ น้ำมันเครื่องสำหรับห้องเกียร์ JASO MA

จะแก้ไขยังไงดีครับ จะแต่งแผ่นเหล็กคลัทซ์ หรือเปลี่ยนใช้สปริงของรุ่นไหนดีครับ

grim

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 31 ส.ค. 2009, 13:45 น. »
ขอถามรถรุ่นเก่าหน่อยนะครับ SUZUKI CRYSTAL คลัทซ์ลื่นครับ

คลัทซ์ทั้ง 2 ชุด เปลี่ยนมาแล้ว เป็นของแท้ น้ำมันเครื่องสำหรับห้องเกียร์ JASO MA

จะแก้ไขยังไงดีครับ จะแต่งแผ่นเหล็กคลัทซ์ หรือเปลี่ยนใช้สปริงของรุ่นไหนดีครับ
1.อย่าเติมเยอะจนท่วมแผ่นครัช 2.เปลี่ยนสปิงให้แข็งขึ้น 3.ดูว่าแผ่นเหล็กมีรอยไหม้รึป่าว

slater

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 06 ก.ย. 2009, 20:48 น. »
  raider 150 เปลื่ยนท่อ ลูกสูบ แคมป์ชารป์ (ไม่ทราบขยายสูบใด้เปล่า สปริงคลัชด้วย) รถจะดีขึ้นสักกี่เปอร์เซ็น หรือแนะนำเปลื่ยนเป็นบางตัว ขอบคุณครับ

grim

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 06 ก.ย. 2009, 21:10 น. »
  raider 150 เปลื่ยนท่อ ลูกสูบ แคมป์ชารป์ (ไม่ทราบขยายสูบใด้เปล่า สปริงคลัชด้วย) รถจะดีขึ้นสักกี่เปอร์เซ็น หรือแนะนำเปลื่ยนเป็นบางตัว ขอบคุณครับ
เกิน30%ครับอยู่ที่ขนาดลูกครับ

nuttena

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 16 ก.ย. 2009, 22:21 น. »
เทน่าผมมันวิ่งไกลๆซักประมาณ 120 กม/ซม ได้ไม่ถึง10กมมันก็ลูกสูบติดแล้วล่ะครับเป็นเพราะอะไรครับ 2ที ก็ปรับลงจนสุดสายคันเร่งแล้วนะคว้านมาแล้ว 4ครั้ง ตีปลอกคืนลูกเดิมก็ยังติดอยู่ครับ ช่วยทีครับ 

nuttena

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 16 ก.ย. 2009, 22:30 น. »
ผมอยากให้เทน่าผมวิ่งได้เร็วๆระยะไกลๆและลูกสูบไม่ติดง่ายจะทำเช่นไรครับ
ผู้ใจบุญตอบด้วยครับ

grim

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 16 ก.ย. 2009, 22:41 น. »
เทน่าผมมันวิ่งไกลๆซักประมาณ 120 กม/ซม ได้ไม่ถึง10กมมันก็ลูกสูบติดแล้วล่ะครับเป็นเพราะอะไรครับ 2ที ก็ปรับลงจนสุดสายคันเร่งแล้วนะคว้านมาแล้ว 4ครั้ง ตีปลอกคืนลูกเดิมก็ยังติดอยู่ครับ ช่วยทีครับ
ลองผสมออโต้ลูบเพิ่มดูสิครับยังไงก็ไม่ติดครับไล่นมหนูหนาหน่อยครับ *ถ้าทำเสื้อมาลองดูมุมพอทว่ามีคมมีรอยอะไรมั้ยครับจะทำให้ลูกติดได้เหมือนกันครับ ลูกติดปัญหาใหญ่ๆคือความร้อนกับออโต้ลูปไม่ลงหรือไม่พอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2009, 00:11 น. โดย grim »

nuttena

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 17 ก.ย. 2009, 22:41 น. »
ถ้าผมจะทำเทน่าผมให้เป็นเครื่องเรดซิ่งแบบวิ่งไกลๆซัก 100 กม.ขึ้นไป จะต้องทำลูกใหญ่หรือลูกเล็กครับถึงจะวิ่งแล้วลูกไม่ติดและวิ่งเร็วได้ครับ และขอวิธีลดความร้อนของเครื่องเทน่าด้วยครับ ขอบคุณครับ

grim

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 18 ก.ย. 2009, 00:00 น. »
ถ้าผมจะทำเทน่าผมให้เป็นเครื่องเรดซิ่งแบบวิ่งไกลๆซัก 100 กม.ขึ้นไป จะต้องทำลูกใหญ่หรือลูกเล็กครับถึงจะวิ่งแล้วลูกไม่ติดและวิ่งเร็วได้ครับ และขอวิธีลดความร้อนของเครื่องเทน่าด้วยครับ ขอบคุณครับ
เครื่องเรดเดอร์อะไรที่เดิมๆก็คงทนที่สุดครับ ลดความร้อนต้องดูก่อนว่าน้ำเข้าเสื้อรึป่าวถึงทำให้ร้อนเร็วเพราะลูกเดิมๆไม่มีความจำเป็นต้องไปขยายหม้อน้ำอะไรครับ

nuttena

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 18 ก.ย. 2009, 11:01 น. »
เครื่อง honda nova tena 2จังหวะ ครับของผมไม่มีหม้อน้ำครับแล้วจะหาวิธีลดความร้อนได้อย่างไรครับพี่

grim

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 18 ก.ย. 2009, 12:13 น. »
เครื่อง honda nova tena 2จังหวะ ครับของผมไม่มีหม้อน้ำครับแล้วจะหาวิธีลดความร้อนได้อย่างไรครับพี่
เสื้อลมก็มันก็มีขีดจำกัดของมันครับถ้าเดิมๆหมดแล้วสูบติดผมว่าคงไม่ใช่แน่นอนครับ

nuttena

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 18 ก.ย. 2009, 15:08 น. »
ตอนนี้ผมไส่ท่อผ่า  และได้ตีปลอกไส่ลูกเบอร์ 50 ครับ วิ่งทีละประมาณอาทิตละ120 โล ความเร็วที่วิ่งก็อยู่ที่ 100-120 ตามเรือนไมล์ครับพี่ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนเสื้อสูบใหม่
พี่จะว่าไงครับ ผมก็เพิ่งผ่าเครื่องเปลี่ยนก้านไหม่เมื่อตอนเดือน มิ.ย.52 ครับ แต่ก็ยังลูกติดอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2009, 15:10 น. โดย nuttena »

nuttena

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 20 ก.ย. 2009, 19:02 น. »
ตอนนี้ nova  tena ผมไส่ท่อผ่า  และได้ตีปลอกไส่ลูกเบอร์ 50 ครับ วิ่งทีละประมาณอาทิตละ120 โล ความเร็วที่วิ่งก็อยู่ที่ 100-120 ตามเรือนไมล์ครับพี่ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนเสื้อสูบใหม่
พี่จะว่าไงครับ ผมก็เพิ่งผ่าเครื่องเปลี่ยนก้านไหม่เมื่อตอนเดือน มิ.ย.52 ครับ แต่ก็ยังลูกติดอยู่

สตางค์ คับ

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 20 ก.ย. 2009, 22:10 น. »
พี่ครับ

ผมออก KSR ได้ 2 สับดา ผมซื้อ ท่อ DBS มาใส่

มันดังมากๆ

ผมอยากจะขอถามที่เก็บเสียงอ่าครับ

รวมราคาสินราคาค่าส่ง ประมาณเท่าไหร่อ่า #%#

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665