ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 510840 ครั้ง)

top105

• บุคคลทั่วไป
Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #660 เมื่อ: 24 ก.ค. 2011, 11:53 น. »
ผมมี yamaha jr 120 วิ่งได้ 110อยากแต่งแรงวิ่งซัก 150 ทำยังไงคับ ลูกอะไร ทำไรบ้าง

boomzaabzaa

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #661 เมื่อ: 24 ก.ค. 2011, 16:00 น. »
พี่กริมครับ คือว่า ผมมีLs อ่าลูกเดิม อะครับ ขอรบกวนถามหน่อยทำไงให้วิ่ง เเรงๆ เอาลูกVr ก็พอ ผมควรไปทำไรบ้างหรอครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่อง 2 จังหวะเลย เเล้วของเเต่ละชิ้นที่เปลี่ยนราคามันประมาณเท่าไหร่ได้หรอครับ
เเล้วผมควรใส่คาร์บูอะไรดี มีคาร์บู Ls เดิมๆ เเล้ว ก็ คาร์บูรก Ka125 อ่ามันคล้านๆKr เลย มานออกเหลี่ยมๆ
ไม่เเน่ใจว่าคาร์บูไร รบกวรเเนะนำผมหน่อยนะ ขอร้องผมไม่ร้เรื่องเลยจริงๆ
เเล้ว ราบู N pro ผมเคยซื้อมาลองใส่เเล้วเเล้วมันใส่ไม่ได้รูยางมันเล็กไป ถ้าจะเปลี่ยน ควรทำยังไง เอาหรีดอะไรมาใส่ดี เเล้ววว พี่กริมว่า ผมควรจะใส่คาร์บูอะไรดี ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2011, 16:02 น. โดย boomzaabzaa »

grim

« ตอบกลับ #662 เมื่อ: 24 ก.ค. 2011, 22:01 น. »
พี่กริมครับ คือว่า ผมมีLs อ่าลูกเดิม อะครับ ขอรบกวนถามหน่อยทำไงให้วิ่ง เเรงๆ เอาลูกVr ก็พอ ผมควรไปทำไรบ้างหรอครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่อง 2 จังหวะเลย เเล้วของเเต่ละชิ้นที่เปลี่ยนราคามันประมาณเท่าไหร่ได้หรอครับ
เเล้วผมควรใส่คาร์บูอะไรดี มีคาร์บู Ls เดิมๆ เเล้ว ก็ คาร์บูรก Ka125 อ่ามันคล้านๆKr เลย มานออกเหลี่ยมๆ
ไม่เเน่ใจว่าคาร์บูไร รบกวรเเนะนำผมหน่อยนะ ขอร้องผมไม่ร้เรื่องเลยจริงๆ
เเล้ว ราบู N pro ผมเคยซื้อมาลองใส่เเล้วเเล้วมันใส่ไม่ได้รูยางมันเล็กไป ถ้าจะเปลี่ยน ควรทำยังไง เอาหรีดอะไรมาใส่ดี เเล้ววว พี่กริมว่า ผมควรจะใส่คาร์บูอะไรดี ขอบคุณครับ
หาร้านดีๆแล้วให้เค้ายัดลูกVR+ทำเสื้อให้ก็วิ่งแล้วครับ

boomzaabzaa

« ตอบกลับ #663 เมื่อ: 28 ก.ค. 2011, 11:39 น. »
พี่กริมครับLs นี้ ใส่คาร์บูไรดีหรอครับ เเล้ว ตอนนี้ใส่คาร์บูเดิมถ้าจะเปลี่ยน นี้เปลี่ยนเป็นคาร์บูอะไรดี เเต่พอเปลี่ยนคาร์บูมานใส่เข้าลูกยางไม่ตรงอ่าครับ

grim

« ตอบกลับ #664 เมื่อ: 29 ก.ค. 2011, 02:20 น. »
พี่กริมครับLs นี้ ใส่คาร์บูไรดีหรอครับ เเล้ว ตอนนี้ใส่คาร์บูเดิมถ้าจะเปลี่ยน นี้เปลี่ยนเป็นคาร์บูอะไรดี เเต่พอเปลี่ยนคาร์บูมานใส่เข้าลูกยางไม่ตรงอ่าครับ
เคเหลี่ยมครับ ต้องหาคอหรีดโมคาร์บูโตมาใส่ครับ

top105

« ตอบกลับ #665 เมื่อ: 29 ก.ค. 2011, 21:37 น. »
เวฟ 110 i ทำยังไงให้วิ่งกว่า  มีโอลูกเดิมทำชุดข้างเต็มคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับพี่กริม ขอบคุณคับ

grim

« ตอบกลับ #666 เมื่อ: 16 ส.ค. 2011, 23:09 น. »
เวฟ 110 i ทำยังไงให้วิ่งกว่า  มีโอลูกเดิมทำชุดข้างเต็มคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับพี่กริม ขอบคุณคับ
กล่องใบเดียว+ท่อวิ่งกว่าแน่นนอครับ

naemaza

ขอรบกวนหน่อยครับพี่
« ตอบกลับ #667 เมื่อ: 17 ส.ค. 2011, 18:12 น. »
คือรถผม Mio ลูกเดิม คาบูแดช ชัก 2.5 mm แคมแต่ง(คือมันเป็นของวาวโตๆอะครับ)

คือตอนนี้มีปัญหา จูนคาบูไม่ลงตัวอะครับ มัน วูบ ตอนออกตัวกับตอนที่ขี่ๆไปอะครับ แล้วก้อวูบยาวเลย ตอนที่ รถวิ่งไปจนไมล์ไม่ขึ้นอะครับต้องผ่อนแล้วบิดใหม่อะครับ

และผมจะซื้อท่อนูโว mx มาผ่าเงียบอะครับ จะดีไหม (ตอนนี้รถผมเป็น mio รุ่นที่ ท่อรุ่นเก่าที่ไม่เหมือนคนอื่นอะครับ)

ขอบคุนครับ

grim

« ตอบกลับ #668 เมื่อ: 18 ส.ค. 2011, 10:00 น. »
คือรถผม Mio ลูกเดิม คาบูแดช ชัก 2.5 mm แคมแต่ง(คือมันเป็นของวาวโตๆอะครับ)

คือตอนนี้มีปัญหา จูนคาบูไม่ลงตัวอะครับ มัน วูบ ตอนออกตัวกับตอนที่ขี่ๆไปอะครับ แล้วก้อวูบยาวเลย ตอนที่ รถวิ่งไปจนไมล์ไม่ขึ้นอะครับต้องผ่อนแล้วบิดใหม่อะครับ

และผมจะซื้อท่อนูโว mx มาผ่าเงียบอะครับ จะดีไหม (ตอนนี้รถผมเป็น mio รุ่นที่ ท่อรุ่นเก่าที่ไม่เหมือนคนอื่นอะครับ)

ขอบคุนครับ
องศามันมากไปครับกำลังอัดเลยหายหมดรถเลยไม่มีกำลัง ต้องเปลี่ยนแคมครับถึงจะหายแคมตัวนี้มันเปิดนานเอาแรงดันกระบอกสูบทิ้งหมด

naemaza

« ตอบกลับ #669 เมื่อ: 18 ส.ค. 2011, 11:17 น. »

ขอบคุนครับ
องศามันมากไปครับกำลังอัดเลยหายหมดรถเลยไม่มีกำลัง ต้องเปลี่ยนแคมครับถึงจะหายแคมตัวนี้มันเปิดนานเอาแรงดันกระบอกสูบทิ้งหมด

ขอบคุนมากครับ

แล้วเรื่องท่อนี่พอจะแนะนำได้ไหมครับ

naemaza

« ตอบกลับ #670 เมื่อ: 18 ส.ค. 2011, 11:41 น. »

ขอบคุนครับ

พี่ครับ แล้วปัญหานี้มันไม่เกี่ยวกับคาบู เลยใช่ไหมครับ อยู่ที่แคมอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ

แล้วตอนนี้ผม ถอดไส้กรองออกอะครับ(แต่ไม่ได้ถอดกรองนะ) จะใส่เข้าไปได้ไหมครับ

grim

« ตอบกลับ #671 เมื่อ: 18 ส.ค. 2011, 20:23 น. »

ขอบคุนครับ

พี่ครับ แล้วปัญหานี้มันไม่เกี่ยวกับคาบู เลยใช่ไหมครับ อยู่ที่แคมอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ

แล้วตอนนี้ผม ถอดไส้กรองออกอะครับ(แต่ไม่ได้ถอดกรองนะ) จะใส่เข้าไปได้ไหมครับ
ปัญหาน่าจะจากแคมครับคาร์บูก็ลองดูว่าลูฏชักมันติดขัดยางสูญยากาศฉีดขาดรึป่าวครับ กรอดไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ

naemaza

« ตอบกลับ #672 เมื่อ: 19 ส.ค. 2011, 10:57 น. »

ขอบคุนครับ

คือว่าตอนนี้ผมไม่ได้ใส่กาวที่หัวเสื้อสูบอะครับ มันจะเกี่ยวกันมั๊ยครับ

ขอบคุนครับ

secretmyeye

« ตอบกลับ #673 เมื่อ: 26 ส.ค. 2011, 21:31 น. »
ดีคับลุงกิม ผมมีปันหาอย่างมาก

Sonic ลูกไซร์ 100 ชัก 2 เกีย 1 5 แคมDbs เปิดไอดีไอเสีย คอท่อผ่าปลาย คาบูkกลม นมหนู 112-42

คาบูผมเอาเสื้อเข็ม N-pro มาใส่ด้วย นะคับ

สูง 180+ หนัก 55 สเตอร์ 14-40

ทำไมวิ้งได้แค่ 125+ เองคับ

รบกวนทีคับ วาว น่าจะตั้ง 20-36 ถ้าซ้อน 2 ละก็เกีย 5 วิ้งดับเลยคับ

ที่จิงมันน่าจะ 160+ไม่ใช้หรอคับ รบกวนตอบที
คาร์บูเอาเอ็นโปรมาใส่แล้วยัดนมหนูเบอร์120/42เข้าไปแล้วตั้งวาวไอดี15ไอเสีย30 แค่นี้ก็160แล้วครับแต่อย่างอื่นต้องสมบูรณ์น่ะครับถ้าลูกหัวไม่ถึงหรือหลบวาวมากไปก็ไม่มีกำลังครับ

แล้วถ้าจะใส่kกลม มันจะมีข้อดีข้อเสียยังงัยมั้งคับแต่ต่างกัลอะ ผมว่าKกลมประหยัดกว่ามากเลย

grim

« ตอบกลับ #674 เมื่อ: 27 ส.ค. 2011, 05:28 น. »

ขอบคุนครับ

คือว่าตอนนี้ผมไม่ได้ใส่กาวที่หัวเสื้อสูบอะครับ มันจะเกี่ยวกันมั๊ยครับ

ขอบคุนครับ
ไม่น่าจะเกี่ยวกันน่ะครับ

grim

« ตอบกลับ #675 เมื่อ: 27 ส.ค. 2011, 05:28 น. »
ดีคับลุงกิม ผมมีปันหาอย่างมาก

Sonic ลูกไซร์ 100 ชัก 2 เกีย 1 5 แคมDbs เปิดไอดีไอเสีย คอท่อผ่าปลาย คาบูkกลม นมหนู 112-42

คาบูผมเอาเสื้อเข็ม N-pro มาใส่ด้วย นะคับ

สูง 180+ หนัก 55 สเตอร์ 14-40

ทำไมวิ้งได้แค่ 125+ เองคับ

รบกวนทีคับ วาว น่าจะตั้ง 20-36 ถ้าซ้อน 2 ละก็เกีย 5 วิ้งดับเลยคับ

ที่จิงมันน่าจะ 160+ไม่ใช้หรอคับ รบกวนตอบที
คาร์บูเอาเอ็นโปรมาใส่แล้วยัดนมหนูเบอร์120/42เข้าไปแล้วตั้งวาวไอดี15ไอเสีย30 แค่นี้ก็160แล้วครับแต่อย่างอื่นต้องสมบูรณ์น่ะครับถ้าลูกหัวไม่ถึงหรือหลบวาวมากไปก็ไม่มีกำลังครับ

แล้วถ้าจะใส่kกลม มันจะมีข้อดีข้อเสียยังงัยมั้งคับแต่ต่างกัลอะ ผมว่าKกลมประหยัดกว่ามากเลย
เสื้อเข็มมันไม่เท่ากันครับนมหนูจึงไล่ไม่เหมือนกันผมว่าN PROไล่ง่ายที่สุึดแล้วครับ

kornwan

« ตอบกลับ #676 เมื่อ: 30 ส.ค. 2011, 22:04 น. »
เ่อ่อพี่กริมครับ ท่า นูโว ผมทำลูกอย่างเดียวนี่มันลูกโตสุดที่ใส่ได้แล้วทนๆลูกไรเหรอครับแบบไม่ ชักยืดอะครับ    ผมว่าจะทำให้มันรับกับท่อพี่กริมอะครับ กลัวใส่เดิมๆแล้วมันโล่งๆๆดังแต่ท่อล้อไม่หมุน 555 ขอบคุณมากนะครับ

grim

« ตอบกลับ #677 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 06:28 น. »
เ่อ่อพี่กริมครับ ท่า นูโว ผมทำลูกอย่างเดียวนี่มันลูกโตสุดที่ใส่ได้แล้วทนๆลูกไรเหรอครับแบบไม่ ชักยืดอะครับ    ผมว่าจะทำให้มันรับกับท่อพี่กริมอะครับ กลัวใส่เดิมๆแล้วมันโล่งๆๆดังแต่ท่อล้อไม่หมุน 555 ขอบคุณมากนะครับ
ลูกอะไรก็ได้ครับลูก69ไม่มีชักก็ยังวิ่งได้เลยครับแรงบิดเยอะดีครับ ท่อผมมีทุกขนาดครับลูกเดิมๆรถเดิมๆก็มีครับวิ่งแน่นอนครับคำว่าดังแต่ท่อล้อไม่หมุนไม่ใช่"DBS"แน่นอนครับ &^&

momomoojoe

« ตอบกลับ #678 เมื่อ: 01 ก.ย. 2011, 10:52 น. »
พี่กริมครับ รถผมเครื่องไนท์ 110 ลูกคาเซ่ วาวโซนิค ชัก3  คาบูเอ็นโปร 115/38 แคมแต่ง กล่องไฟเดิม ท่อเดินคอโตปลายผ่า ติดออยคูลเรอร์
<ช่างเข้าบอกว่าทำกระบอกสูบเป็นแบบไดอะฟิวอะ>
มีรอยดำที่หัวเทียนตลอดเลย เปลี่ยนมาทุกอย่างแล้วเหลือแต่ลูกสูบแล้วพี่ ไล่น้ำมันไงก็ไม่ลงตัว  บดวาวมาแล้ว เปลี่ยนคอยก็แล้ว ควรทำไงดีคับ
เครื่้องพึ่งทำมาวิ่งไม่ถึง 100 โลเลย พี่ว่าควรแก้ที่ตรงไหนดีคับ ไงก็ขอบคุณคับ
แล้วผมจะถามอีกว่า ท่อนี่สั่งแล้วมีเลยรึป่าวคับจะสั่งปลายคาบอร์อะคับ แล้วกล่องไฟมีเลยปะคับ?

grim

« ตอบกลับ #679 เมื่อ: 01 ก.ย. 2011, 11:47 น. »
พี่กริมครับ รถผมเครื่องไนท์ 110 ลูกคาเซ่ วาวโซนิค ชัก3  คาบูเอ็นโปร 115/38 แคมแต่ง กล่องไฟเดิม ท่อเดินคอโตปลายผ่า ติดออยคูลเรอร์
<ช่างเข้าบอกว่าทำกระบอกสูบเป็นแบบไดอะฟิวอะ>
มีรอยดำที่หัวเทียนตลอดเลย เปลี่ยนมาทุกอย่างแล้วเหลือแต่ลูกสูบแล้วพี่ ไล่น้ำมันไงก็ไม่ลงตัว  บดวาวมาแล้ว เปลี่ยนคอยก็แล้ว ควรทำไงดีคับ
เครื่้องพึ่งทำมาวิ่งไม่ถึง 100 โลเลย พี่ว่าควรแก้ที่ตรงไหนดีคับ ไงก็ขอบคุณคับ
แล้วผมจะถามอีกว่า ท่อนี่สั่งแล้วมีเลยรึป่าวคับจะสั่งปลายคาบอร์อะคับ แล้วกล่องไฟมีเลยปะคับ?
กระบอกสูบไดอะซิลก็ต้องไปเบิกเสื้อไดอาซิลมาแล้วอัดปลอกออกมากลึงใส่ซึ่งมันเหมาะสำหรับลูกสูบFORGEครับพอมาใส่กับลูกคาเซ่ซึ่งเป็นแบบฉีดขึ้นรูปเลยไม่ค่อยดีเท่าดีควรครับ หัวเทียนดำในรถ4จังหวะน้ำมันหนาก็ดำแต่ผมว่าน่าจะมาจากน้ำมันเครื่องรอดแหวนขึ้นไปบนห้องเผาไหม้มากกว่าครับ ลองเช็คระยะห่างปากแหวนดูครับและใส่แหวนถูกต้องรึป่าวอย่าให้ช่องว่างมันตรงกันเลยนะครับ ท่อมีของเลยครับ กล่องก็มีครับ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665