ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 510793 ครั้ง)

grim

• บุคคลทั่วไป
Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #900 เมื่อ: 15 เม.ย. 2012, 16:17 น. »
แล้วลดยังไงหรอครับพอตไอดีไอเสียเปิดเท่าไรดีหรอครับ
1.เจียขยายเบ้าห้องเผาไหม้โดยการวัดน้ำให้มีCCสูงขึ้นสัก1CCถ้ายังแกร็กก็เพิ่มเป็น2ccครับ ไอดี28 ไอเสีย26

onikaza258

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #901 เมื่อ: 15 เม.ย. 2012, 22:36 น. »
พี่ครับเกียแต่งเวฟนี่มันช่วยอะไรได้มั่งหรอครับแล้วเวลาจะสั่งนี่ต้องบอกลูกบอกชักหรือป่าวครับ <<M

grim

« ตอบกลับ #902 เมื่อ: 16 เม.ย. 2012, 13:02 น. »
พี่ครับเกียแต่งเวฟนี่มันช่วยอะไรได้มั่งหรอครับแล้วเวลาจะสั่งนี่ต้องบอกลูกบอกชักหรือป่าวครับ <<M
ช่วยให้มันชิดขึ้นอัตราเร่งต่อเนื่องครับ ต้องบอกครับ

onikaza258

« ตอบกลับ #903 เมื่อ: 16 เม.ย. 2012, 22:43 น. »
พี่ครับผมเจียเบ้าวาล์วใหม่แล้วเสียงแกร๊กมันก็ยังดังอยู่ครับ

grim

« ตอบกลับ #904 เมื่อ: 16 เม.ย. 2012, 23:27 น. »
พี่ครับผมเจียเบ้าวาล์วใหม่แล้วเสียงแกร๊กมันก็ยังดังอยู่ครับ
แกร๊กเวลาเปิดคันเร่งใช่มั้ยครับไม่ใช่แกร๊กตลอดถ้าแกร๊กตลอดดูว่ามีรอยชนตามหัวลูกสูบตามช่องหลบวาวรึป่าว ถ้าแก๊รกตอนเปิดคันเร่งก็ต้องเจียเบ้าให้โตขึ้นอีกครับ

onikaza258

« ตอบกลับ #905 เมื่อ: 17 เม.ย. 2012, 20:45 น. »
ไม่หายครับตอนนี้ผมเปลี่ยนฝาไปและเบื่อจะแก้ละครับใส่ฝา30/25ไล่นมหนูเทาไรดีครับ

grim

« ตอบกลับ #906 เมื่อ: 17 เม.ย. 2012, 20:57 น. »
ไม่หายครับตอนนี้ผมเปลี่ยนฝาไปและเบื่อจะแก้ละครับใส่ฝา30/25ไล่นมหนูเทาไรดีครับ
อัตราส่วนกำลังอัดยังสูงอยู่ยังไงก็ไม่หายครับ รถเดิมๆอัตราส่วนกำลังอัดระดับ11:1พอไปยัดลูกโตแล้วก็ต้องยืนแถวๆ12:1ถึงจะวิ่ง แต่พอเราไม่ได้คำนวนมันก็ปาไป15:1-17:1พอๆกับเครื่องยนตร์ดีเซลยังไงก็แก้ไม่หายครับต้องคำนวนในเบ้าเท่านั้นครับ นมหนูแถวๆ130/42 &^&

pk a.p.w.

« ตอบกลับ #907 เมื่อ: 20 เม.ย. 2012, 18:14 น. »
อยากถามถึงเรื่องท่อลอดออกซ้ายของเเด๊ชอ่าคับ  ถ้าเเด๊ชใส่ลูกเดิมเครื่องเดิมทั้งหมด จะวิ่งออกมั้ยคับ จะเเรงขึ้น หรือจะเเรงลงคับ (ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไรเล๊ย) ปล. ถ้าหากผมตั้งคำถามซ้ำ  ก็ต้องขออภัยครับ. )(* )(*

grim

« ตอบกลับ #908 เมื่อ: 21 เม.ย. 2012, 10:57 น. »
อยากถามถึงเรื่องท่อลอดออกซ้ายของเเด๊ชอ่าคับ  ถ้าเเด๊ชใส่ลูกเดิมเครื่องเดิมทั้งหมด จะวิ่งออกมั้ยคับ จะเเรงขึ้น หรือจะเเรงลงคับ (ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไรเล๊ย) ปล. ถ้าหากผมตั้งคำถามซ้ำ  ก็ต้องขออภัยครับ. )(* )(*
ท่อลอดซ้ายจะเป็นพวกลูกโตครับ ลูกเดิมต้องลอดขวา ถ้าลอดซ้ายใส่ลูกเดิมก็จะรอรอบครับ &^&

pk a.p.w.

« ตอบกลับ #909 เมื่อ: 21 เม.ย. 2012, 11:53 น. »
ท่อลอดซ้ายจะเป็นพวกลูกโตครับ ลูกเดิมต้องลอดขวา ถ้าลอดซ้ายใส่ลูกเดิมก็จะรอรอบครับ &^&

รอรอบ  .ต้นๆจะหาย  เเต่ปลายจะไหลเยอะกว่าเดิม ใช่มั๊ยคับ  )(*

grim

« ตอบกลับ #910 เมื่อ: 21 เม.ย. 2012, 12:13 น. »

รอรอบ  .ต้นๆจะหาย  เเต่ปลายจะไหลเยอะกว่าเดิม ใช่มั๊ยคับ  )(*
ต้นๆหายปลายมาช้าไม่เหมาะกับลูกเดิมครับ ลูกเดิมก็ต้องใช้ท่อลอดลูกเดิมครับ

onikaza258

« ตอบกลับ #911 เมื่อ: 23 เม.ย. 2012, 14:29 น. »
พี่เวฟ125ใส่แป้นปรับทิศคอหลีดมีโอต้องปาดถานหลีดหรือป่าวลูก60น่ะครับชัก3 <<M

grim

« ตอบกลับ #912 เมื่อ: 23 เม.ย. 2012, 15:13 น. »
พี่เวฟ125ใส่แป้นปรับทิศคอหลีดมีโอต้องปาดถานหลีดหรือป่าวลูก60น่ะครับชัก3 <<M
ปาดสั้นรอบสูงๆจ่ายน้ำมันดีกว่าครับ &^&

nbd007

« ตอบกลับ #913 เมื่อ: 23 เม.ย. 2012, 18:06 น. »
คลิืกไอ วิ่ง ได้ 100 เองคับ เกิน100ไม่ได้ มันวูบ อะคับ มีวิธแก้ไหมคับ

^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$
^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2012, 18:11 น. โดย nbd007 »

grim

« ตอบกลับ #914 เมื่อ: 23 เม.ย. 2012, 18:39 น. »
คลิืกไอ วิ่ง ได้ 100 เองคับ เกิน100ไม่ได้ มันวูบ อะคับ มีวิธแก้ไหมคับ

^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$
^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$ ^&$
เปลี่ยนท่อกับกล่องไฟวิ่ง120ครับ

onikaza258

« ตอบกลับ #915 เมื่อ: 24 เม.ย. 2012, 11:53 น. »
ปาดกี่มิลดีหรอครับ

grim

« ตอบกลับ #916 เมื่อ: 24 เม.ย. 2012, 12:47 น. »
ปาดกี่มิลดีหรอครับ
แล้วแต่สะดวกครับ3-5มิลก็พอครับ

jay12805

« ตอบกลับ #917 เมื่อ: 25 เม.ย. 2012, 18:44 น. »
พีี่กิมคับ

คือว่า คลิกผมทำลูกเชียร์ไซร์ 25 + แคมเจียร์มา คาบูโซ

วิ่งได้แค่ 90 เองอ่ะคับ ตอน 90 อาการมันเหมือนสะดุดๆอะคับ

แล้วผมก็ลองไปใส่ n-pro ดู เปลี่ยนนมหนูแล้ว เปลี่ยนอีก  มันก็เป็นอาการเดียวกันเลยอะคับ

พี่พอรู้ไหมว่ามันเป็นที่อะไรหรอคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ

grim

« ตอบกลับ #918 เมื่อ: 25 เม.ย. 2012, 20:14 น. »
พีี่กิมคับ

คือว่า คลิกผมทำลูกเชียร์ไซร์ 25 + แคมเจียร์มา คาบูโซ

วิ่งได้แค่ 90 เองอ่ะคับ ตอน 90 อาการมันเหมือนสะดุดๆอะคับ

แล้วผมก็ลองไปใส่ n-pro ดู เปลี่ยนนมหนูแล้ว เปลี่ยนอีก  มันก็เป็นอาการเดียวกันเลยอะคับ

พี่พอรู้ไหมว่ามันเป็นที่อะไรหรอคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ
สะดุดช่องปลายๆก็คืออาการกล่องตัดครับแต่มันตัดที่ความเร็วแค่90มันไม่ใช่แน่นอนต้องมีอะไรผิดปกติอย่างแรง รองเปลี่ยนแคมเดิมใส่ไปดูก่อนว่าอาการเป็นยังไงครับ ส่วนคาร์บูเอ็นโปรนมหนู112/38ครับ

jabinw2009

« ตอบกลับ #919 เมื่อ: 25 เม.ย. 2012, 20:47 น. »
พี่คับ วันนี้รถผม ตอนเช้า อาการรถปกติอยู่คับ พอมาตอนบ่าย ขับไปเรื่อยๆ เครื่องมันกระชาก แล้วดับเองนะคับ ผม ล้างคาบู และ เปลี่ยนหัวเทียนแล้วทำไงต่อดีคับ มันไม่ดับแล้ว แต่มีความรุ้สึกว่าเครื่องอืด นะคับ *&^ *&^

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665