ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 510787 ครั้ง)

fx15761

• บุคคลทั่วไป
ปันหาของโซนิค
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 20:22 น. »
ผมมีโซนิคอะคัฟ แต่เวลาบิดหมดปอกตอนขณะรถหยุด มันจะสะดุด อะคัฟ ไปถามช่าง เค้าบอกว่าเป็นแปบนี้ทุกคัฟคัฟต้องไปซื้อกล่องไฟไหม่ถืงจะหาย มันจริงหรือป่าวคัฟ ผมเลยมาหาตามเวป ต่างๆ เลยผ่านมาเจอ

โซนิคลูกCB STDไม่ยืด ไม่ได้ทำวาวคาบูเอนโปร+แคมแต่ง

อยากทราบราคากล่องอะคัฟประมานเท่าไร
และก่อราคาเกียร์แต่งด้วยนะคัฟ

ผมสมาชิกไหม่ไม่รู้วิธีซื้อสินค้า กัวจะโดนโกงคัฟ ช้วยแนะนำที

grim

Re: ปันหาของโซนิค
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 21:15 น. »
ผมมีโซนิคอะคัฟ แต่เวลาบิดหมดปอกตอนขณะรถหยุด มันจะสะดุด อะคัฟ ไปถามช่าง เค้าบอกว่าเป็นแปบนี้ทุกคัฟคัฟต้องไปซื้อกล่องไฟไหม่ถืงจะหาย มันจริงหรือป่าวคัฟ ผมเลยมาหาตามเวป ต่างๆ เลยผ่านมาเจอ

โซนิคลูกCB STDไม่ยืด ไม่ได้ทำวาวคาบูเอนโปร+แคมแต่ง

อยากทราบราคากล่องอะคัฟประมานเท่าไร
และก่อราคาเกียร์แต่งด้วยนะคัฟ

ผมสมาชิกไหม่ไม่รู้วิธีซื้อสินค้า ช้วยแนะนำที
บิดสุดอยู่กับที่ถ้ากล่องไม่ตัดวาวอาจขาดได้ครับไปบิดกับที่สุดๆไม่ได้ครับมันมีวิธีบิดครับ กล่อง1800บาทเกียร์ดูหน้าเกียร์ได้เลยครับสินค้าทุกชิ้นดูที่หน้าPRODUCTครับ *ใส่กล่องไปบิดมันลืมหูลืมตาวาวขาดลูกแตกเป็นรูแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2009, 21:18 น. โดย grim »

BANKCCL

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 29 ต.ค. 2009, 11:37 น. »
พี่กิมครับผมทำลูกCBไซร์50มีเเคมกล่องเดิมคาร์บูเอ็น ไล่นมหนู 125/42 ใส่ปากเเตร เวลาบิดเร็วๆเเล้วดับหรือไม่ก็วอดครับทำไงดี

grim

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 29 ต.ค. 2009, 12:18 น. »
พี่กิมครับผมทำลูกCBไซร์50มีเเคมกล่องเดิมคาร์บูเอ็น ไล่นมหนู 125/42 ใส่ปากเเตร เวลาบิดเร็วๆเเล้วดับหรือไม่ก็วอดครับทำไงดี
คาร์บู2จังหวะแบบลูกชักก็แบบนี้อะครับมันจ่ายน้ำมันตามมือไม่ได้จ่ายตามรอบเหมือนคาร์บูเดิมลองคายอากาศเพิ่มดูเป็น2รอบครับ

champza2009

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 03 พ.ย. 2009, 23:04 น. »
พี่คับอยากถามว่าทำไงให้เครื่องเทน่าจม180ครับอยากทราบสูตรคับ ><

grim

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 03 พ.ย. 2009, 23:12 น. »
พี่คับอยากถามว่าทำไงให้เครื่องเทน่าจม180ครับอยากทราบสูตรคับ ><
2จังหวะจะบอกได้กว้างๆครับลูกแกรมม่า(61มิล),ชัก1.2,หรีดไฟเบอร์,คาร์บูฝาดำ เสื้อฝาไล่เนียนๆเกินแน่ครับ *มีสูตรลับโดยการแหกเฟรมกลางใส่คอหรีดDASHตรงและสั้นกว่าลองๆดูแบบรถเสื้อลมพวกNOVAได้ครับต้องสร้างโครงใหม่ทั้งคัน รถที่ร้านNOVAวิ่งได้11.3ครับเสื้อลมแรงที่แรงมากๆขี่ยากมากๆเพราะมันสั้นสะท้านไปถึงทรวง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2009, 23:14 น. โดย grim »

rmx

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 04 พ.ย. 2009, 00:38 น. »
ช่วยหน่อยครับsonicหัวcbทำไมวิ่ง130เอง
ก่อนน่านี้140นิดๆเดิมๆทุกอย่าง130ที่เกียร์4
เกียร์5ไส่ไปแต่ไดเท่านี้ต้องทำอะไรเพิ่มเติมอีกไหม
ขอบคุณล่วงน่าครับ )(*

grim

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 04 พ.ย. 2009, 00:57 น. »
ช่วยหน่อยครับsonicหัวcbทำไมวิ่ง130เอง
ก่อนน่านี้140นิดๆเดิมๆทุกอย่าง130ที่เกียร์4
เกียร์5ไส่ไปแต่ไดเท่านี้ต้องทำอะไรเพิ่มเติมอีกไหม
ขอบคุณล่วงน่าครับ )(*
ขอรายละเอียดด้วยครับเดิมๆทุกอย่าง4วาวปกติก็160แล้วครับ

rmx

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 04 พ.ย. 2009, 09:00 น. »
ช่วงล่างโซนิคเดิมๆท่อนบนของเก่าลูกมันแตกวาล์วมันขาดเลยสั่งของไหม่จาก0หมดยกเว้นแคมนอกนั่น std หมดไม่ยืดชักก็เลยงงกับมันรอบมาปกติแต่ความเร็วมาช้ากว่าเดิมนิดหน่อยคล้ายๆอั่นอะไรสักอย่างขึ้นแบบหนืดๆไม่ค่อยโล่งเหมือนตัวเก่า ><

rmx

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 04 พ.ย. 2009, 09:03 น. »
ลืมมาต่อนิดนุงสเตอร์14*38วันนี้ว่าจะลงหน้า15 :}

champza2009

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 04 พ.ย. 2009, 19:23 น. »

ขอบคุณมากคับ

เพื่อนผมอยากทราบสูตร อกีร่า ด้วยครับ ขอบคุณมากกๆๆๆคับ

grim

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 05 พ.ย. 2009, 21:06 น. »

ขอบคุณมากคับ

เพื่อนผมอยากทราบสูตร อกีร่า ด้วยครับ ขอบคุณมากกๆๆๆคับ
ขอโทษทีครับไม่มีข้อมูลตัวนี้จริงๆครับ

cheerawut

มีปัญหาอ่ะครับช่วยที
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 07 พ.ย. 2009, 21:53 น. »
มีปัญหาครับผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

คือว่ารถผมโซนิคเดิมทุกอย่าง
คาบูเอ็นตีคอท่อ+ท่อผ่า นอกนั้นไมได้ทำไรเลย
ครับ
ปัญหาคือเวลาสตารทแล้วมันเร่งเองเร่งแรงมากด้วยเหมือนผมบิดอ่ะครับแต่ไม่ได้บิด
มันเป็นเพราะอะไรครับช่วยตอบทีครับแล้ววิธีแก้คืออะไรครับ #%#

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

grim

Re: มีปัญหาอ่ะครับช่วยที
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 07 พ.ย. 2009, 23:49 น. »
มีปัญหาครับผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

คือว่ารถผมโซนิคเดิมทุกอย่าง
คาบูเอ็นตีคอท่อ+ท่อผ่า นอกนั้นไมได้ทำไรเลย
ครับ
ปัญหาคือเวลาสตารทแล้วมันเร่งเองเร่งแรงมากด้วยเหมือนผมบิดอ่ะครับแต่ไม่ได้บิด
มันเป็นเพราะอะไรครับช่วยตอบทีครับแล้ววิธีแก้คืออะไรครับ #%#

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต้องแยกเป็น2กรณีครับ 1.เร่งแล้วเบาลงช้ารอบค้างๆ 2.เร่งเองเฉพาะตอนสตาท ให้ดูว่าสายคันเร่งค้างรึป่าวติดเครื่องแล้วหมุนแฮนไปมาซ้ายขวาว่ามันเร่งเองรึป่าวถ้าไม่ค้างก็ต้องดูที่คอหรีดถ้าไม่เน้นหรือฉีกมีอากาศรั่วก็ทำให้เร่งรั่วเองได้เบาไม่ลงได้.

cheerawut

รบกวนอีกที่นะครับพี่
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 08 พ.ย. 2009, 10:01 น. »
คอหรีด(อยู่ตรงไหนครับผม)คือว่าผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลยอ่ะครับ
ถ้าไม่เน้นหรือฉีกมีอากาศรั่วก็ทำให้เร่งรั่วเองได้เบาไม่ลงได้.
เป็นส่วนไหนอ่ะครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย
ถ้าไปหาช่างนี่บอกว่ายังไงครับ
แนะนำแบบละเอียดได้มั้ยอ่ะครับ
*สายคันเร่งไม่ค้างครับ

basosiris

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 08 พ.ย. 2009, 23:06 น. »
ฟีโน่

อยากทำ ลูกเชียร์ ครับ

ขอคำแนะนำขาก ลุงกริม ด้วย

รถใช้งานทุกวันนะครับ

ถ้าส่งทำ ค่าทำเท่าไหร่ครับ

grim

Re: รบกวนอีกที่นะครับพี่
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 09 พ.ย. 2009, 00:04 น. »
คอหรีด(อยู่ตรงไหนครับผม)คือว่าผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลยอ่ะครับ
ถ้าไม่เน้นหรือฉีกมีอากาศรั่วก็ทำให้เร่งรั่วเองได้เบาไม่ลงได้.
เป็นส่วนไหนอ่ะครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย
ถ้าไปหาช่างนี่บอกว่ายังไงครับ
แนะนำแบบละเอียดได้มั้ยอ่ะครับ
*สายคันเร่งไม่ค้างครับ
คอหรีดอยู่ตรงฝาสูบด้านฝั่งไอดีครับปริเวณรอยต่อระหว่างคาร์บูกับฝาสูบครับ

grim

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 09 พ.ย. 2009, 00:05 น. »
ฟีโน่

อยากทำ ลูกเชียร์ ครับ

ขอคำแนะนำขาก ลุงกริม ด้วย

รถใช้งานทุกวันนะครับ

ถ้าส่งทำ ค่าทำเท่าไหร่ครับ
แนะนำเป็นเป็นลูกเชียร์วาวWING คาร์บูเดิม แคมโม เม็ดเบาลงหน่อยแค่นี้ก็ขี่สนุกแล้วครับ

jefza

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 09 พ.ย. 2009, 20:47 น. »
ถามหน่อยครับ

ฟรีโน่เดิมๆๆนะ

อยากได้เเคมมีมะครับ

พอดีจะทำลูกเดิม

ตอนนี้รถผมลดปะเก็นตีเสื้อตกหรือไม่ใช่ปะเก็นเเล้วชามเเต่งเเล้วใส่เม็ดเดิม

วิ่ง130อ่ะ

พอมีไรเเนะนำมะ

BANKCCL

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 11 พ.ย. 2009, 21:52 น. »
คาร์บู2จังหวะแบบลูกชักก็แบบนี้อะครับมันจ่ายน้ำมันตามมือไม่ได้จ่ายตามรอบเหมือนคาร์บูเดิมลองคายอากาศเพิ่มดูเป็น2รอบครับ
คือพี่กิมจะบอกผมว่าให้จูนอากาศ 2 รอบใช่ไหมครับ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665