ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 510779 ครั้ง)

grim

• บุคคลทั่วไป
Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 11 พ.ย. 2009, 22:39 น. »
พี่กิมครับผมทำลูกCBไซร์50มีเเคมกล่องเดิมคาร์บูเอ็น ไล่นมหนู 125/42 ใส่ปากเเตร เวลาบิดเร็วๆเเล้วดับหรือไม่ก็วอดครับทำไงดี
คาร์บู2จังหวะแบบลูกชักก็แบบนี้อะครับมันจ่ายน้ำมันตามมือไม่ได้จ่ายตามรอบเหมือนคาร์บูเดิมลองคายอากาศเพิ่มดูเป็น2รอบครับ
คือพี่กิมจะบอกผมว่าให้จูนอากาศ 2 รอบใช่ไหมครับ
ไม่แน่เสมอไปครับอยู่ที่เครื่องยนตร์แต่ละตัวครับ

fx15761

เรื่อง ท่อ ผ่า
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 12 พ.ย. 2009, 20:36 น. »
พี่ คัฟ ทำท่อผ่าเนีย มี ตะแกรงเหล็ก+ใยแก้ว ผมอยากรู้วีธี ยัดใยแก้วอะคัฟ ผมไปถามมาหลายคน  เค้าบอก ไห้ยัด พอ ประมาน บานคนบอกว่ายัดเยอะ ผมเลยไม่แน่จัยวัน ยัดน้อย กะ เยอะเนีย อันไห้เสียง จะดีกว่ากันอะ คัฟ รบก้วน ด้วยนะคัฟไม่รู้จริง ๆ

grim

Re: เรื่อง ท่อ ผ่า
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 12 พ.ย. 2009, 20:44 น. »
พี่ คัฟ ทำท่อผ่าเนีย มี ตะแกรงเหล็ก+ใยแก้ว ผมอยากรู้วีธี ยัดใยแก้วอะคัฟ ผมไปถามมาหลายคน  เค้าบอก ไห้ยัด พอ ประมาน บานคนบอกว่ายัดเยอะ ผมเลยไม่แน่จัยวัน ยัดน้อย กะ เยอะเนีย อันไห้เสียง จะดีกว่ากันอะ คัฟ รบก้วน ด้วยนะคัฟไม่รู้จริง ๆ
เอาพอดีๆครับ

mmpdt4127

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 14 พ.ย. 2009, 08:30 น. »
รบกวนถามหน่อยครับว่า วัดรอบครับบางทีก็ไม่ขึ้น บางทีก็ขึ้น ถ้าในตอนที่ไม่ขึ้นรถจะดับง่ายมากกำครัชไม่เร่งเครื่องก็ดับเลย สาเหตุน่าจะมาจากอะไรบ้าง รบกวนทีครับ +-)

classicxxl

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 14 พ.ย. 2009, 09:46 น. »
รบกวนถามหน่อยครับว่า วัดรอบครับบางทีก็ไม่ขึ้น บางทีก็ขึ้น ถ้าในตอนที่ไม่ขึ้นรถจะดับง่ายมากกำครัชไม่เร่งเครื่องก็ดับเลย สาเหตุน่าจะมาจากอะไรบ้าง รบกวนทีครับ +-)
เป็นเพราะตั้งครัช ต่ำป่ะครับ ไม่แน่ใจ รอ ผู้ รู้

mmpdt4127

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 16 พ.ย. 2009, 12:21 น. »
เป็นเพราะตั้งครัช ต่ำป่ะครับ ไม่แน่ใจ รอ ผู้ รู้
%$*ผมเจอต้นตอของปัญหาแล้วครับลองรื้อรถเล่นๆดูครับเช็คที่วัดรอบโดยใช้ถ่านก็เข็มก็วิ่ง เอามิเตอร์วัดสายไฟ ก็ไม่ขาด เลยไปแอบ เอากล่องไฟของน้องมาลองใส่คราวนี้ใช่เลย วัดรอบขึ้นปรกติ รอบเดินเบาก็นิ่งดีคราวนี้เลยรูว่าต้องเสียเงินอีกแล้ว ...  *&^ *&^

grim

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 16 พ.ย. 2009, 12:24 น. »
%$*ผมเจอต้นตอของปัญหาแล้วครับลองรื้อรถเล่นๆดูครับเช็คที่วัดรอบโดยใช้ถ่านก็เข็มก็วิ่ง เอามิเตอร์วัดสายไฟ ก็ไม่ขาด เลยไปแอบ เอากล่องไฟของน้องมาลองใส่คราวนี้ใช่เลย วัดรอบขึ้นปรกติ รอบเดินเบาก็นิ่งดีคราวนี้เลยรูว่าต้องเสียเงินอีกแล้ว ...  *&^ *&^
ผมลืมตอบให้เลยครับผมจะบอกว่ากล่องไฟอาจพังครับเพราะในกล่องมันจะมีขาเพิ่มมา1ขาจากโซนิคเพื่อวัดรอบเหมือนเอากล่องโซนิคมาใส่CBRก็ใส่ได้แต่วัดรอบไม่ขึ้นครับถ้าวัดรอบไม่ขึ้นบางครั้งทั้งๆที่ใส่กล่องCBRก็คือขาวงจรวัดรอบอาจพังครับ

mmpdt4127

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 17 พ.ย. 2009, 12:37 น. »
ผมลืมตอบให้เลยครับผมจะบอกว่ากล่องไฟอาจพังครับเพราะในกล่องมันจะมีขาเพิ่มมา1ขาจากโซนิคเพื่อวัดรอบเหมือนเอากล่องโซนิคมาใส่CBRก็ใส่ได้แต่วัดรอบไม่ขึ้นครับถ้าวัดรอบไม่ขึ้นบางครั้งทั้งๆที่ใส่กล่องCBRก็คือขาวงจรวัดรอบอาจพังครับ
%$*แล้วจะเอากล่องไฟอะไรใส่ดีครับแนะนำทีครับ

grim

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 17 พ.ย. 2009, 13:26 น. »
%$*แล้วจะเอากล่องไฟอะไรใส่ดีครับแนะนำทีครับ
API กราฟHRCครับ 1800บาทถูกกว่าซื้อแท้อีกครับแถมแรงกว่าและยังรับประกัน6เดือน

aurtraman

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 20 พ.ย. 2009, 22:22 น. »
 !@! ดี คับ ผม สมา ชิก ใหม่ สน ใจ เรื่อง รถ

อยาก ทราบ ว่า ถ้า เรา เล่น เครื่อง หนักก แล้ว จา มี ไร ไหม คับ

keyfactor2

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 29 พ.ย. 2009, 18:45 น. »
หวัดดีครับพี่คิม ผมมีเรื่องจะถามอะครับ คือ โซนิคลูกซีบีอา ไซร์เบอร์25ครับ ควักเป้าฝาแล้วครับ ตอนไซร์สแตนดาตร์ วิ่งดีมากๆครับ ปะเก็นตีนเสื้อผมตัดเป็นอะลูมิเนียมทั้งหมดครับผมเพื่อความเที่ยงตรงอะครับ เรื่องมีอยู่ว่าพอผมขึ้นลูกเป็นเบอร์25ดันสูบติดช่วงบนกระโปงลูกสูบซ่ะงั่น แต่ช่วงกระโปงด้านล่างไม่ยักจะติดครับไม่เป็นรอยอะไรครับ เออลืมไปครับผมใช้วาวล์เดิมๆโซนิคครับ ตอนลูกซีบีสแดนตาดร์วิ่งอยู่เกิบ180ครับผม ขึ้นไวมากๆครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
พอมาขึ้นเบอร์ลูกเป็นเบอร์25ขึ้นไวดีครับ ตอนผมไล่ไม่เห็นมันจะติดพอเด็กที่ร้านเจ้าของเราอะครับ ดันติดส่ะงั่นครับ หรือว่ามันเป็นเพราะผมเจาะกระโปงลูกสูบด้านบนล่ะครับ เพราะผมเจาะทะลุเลยครับ หรือว่าต้องเจาะแค่พอเป็นหลุมเป็นจุดๆดีล่ะครับ  คือรถคันนี้ใช้กล่องเล็กสเตป3อะครับ และก็ท่อสูตรสั่งกับพี่คิมเองครับ เป็นตัวปลายคาบอนร์ไงครับ ผมอยู่ตรังครับพี่คิมจำได้มั่ยเอ๋ยอิอิ พูดตามตรงครับไอ้ตัวปลายคาบอนร์ช่างแถวบ้านผมได้สัมผัสน้อนคนนักครับ อิอิเด็กมันไม่ค่อยกล้าสั่งอะครับของดีแต่เด็กมันงบน้อยไง555เสียงไพเราะมากๆครับนุ่มน่าฟังมากๆครับไม่ได้คุยครับ เด็กมันบอกถูกใจดีครับ เด็กที่ร้านผมมันจะสั่งตัวคาบอนร์อีกครับเดี๋ยวได้อุดหนุนพี่คิมอีกแน่ครับ

ekkaluk10

รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2009, 17:22 น. »
คือว่ารถผม honda click ลูก 54 mm ชัก2.5 วาวเดิม ท่อผ่า วิ่งปะมาน140 ไปแข่งกับ finoลูกเดิมชัก4ใส่ท่อตี มาครับ คือว่าผมแพ้ครับ อยากทราบว่าต้องทำอะไรเพิ่มบ้างถึงจะชนะเอาแบบเต็มเลยครับ

grim

Re: รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2009, 23:04 น. »
คือว่ารถผม honda click ลูก 54 mm ชัก2.5 วาวเดิม ท่อผ่า วิ่งปะมาน140 ไปแข่งกับ finoลูกเดิมชัก4ใส่ท่อตี มาครับ คือว่าผมแพ้ครับ อยากทราบว่าต้องทำอะไรเพิ่มบ้างถึงจะชนะเอาแบบเต็มเลยครับ
ผมว่าถ้าวิ่ง140มิโอต้องมีเกิน160แล้วครับเพราะไมล์คลิกแข็งกว่าประมาน20 ถ้าลูกเดิมชัก4กินคลิกที่วิ่ง140ได้คำตอบคือทำใจครับเพราะคลิกคันไหนถ้าวิ่ง140แบบวูดเดียวลงมา140มิโอลูกCBยังโดนดูดเลยครับ

bestzaclub5

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2009, 14:34 น. »
พี่ กิมคั๊บ มี ท่อ ของ ฟีโน่ บาง ไหม คั๊บ *

grim

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2009, 15:24 น. »
พี่ กิมคั๊บ มี ท่อ ของ ฟีโน่ บาง ไหม คั๊บ *
มีสิครับราคาเท่ามิโอครับมีลูกเดิม,ลูกโตกับOPENครับ

bestzaclub5

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2009, 20:06 น. »

ราคาเท่าไล คั๊ บ *

grim

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2009, 22:27 น. »

ราคาเท่าไล คั๊ บ *
ตอบให้แล้วไงครับด้านบน

bestzaclub5

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2009, 23:37 น. »
พี่ กิม คั๊บ

ฟีโน่ นี้ ไ่ล่ เม๊ด เบอร์ อะไลดีหรอ คั๊บ

ต้นได้ ปลายจัด อ่า คั๊บ *

แหละ คลัชทองแดง จำเป๊นต้องใส่ ไหมม *

แหละ ราคาท่อสูตร นี้ ประมาณ เท่า ไลอ่าคั๊บ *

วันนี้ผมเจอท่อของพี่ ที่ ปทุม ดั้ว เห๊น โซ สี เหลือง ใส่

bestzaclub5

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2009, 23:38 น. »

ฟีโน่ นี้ ไ่ล่ เม๊ด เบอร์ อะไลดีหรอ คั๊บ

แหละ คลัชทองแดง จำเป๊นต้องใส่ ไหมม *

แหละ ราคาท่อสูตร นี้ ประมาณ เท่า ไลอ่าคั๊บ *

วันนี้ผมเจอท่อของพี่ ที่ ปทุม ดั้ว เห๊น โซ สี เหลือง อ่า ^^ ]

บิด จิ๊ด เลย *

หาย แว๊ป ๆ ^^ ]

ช่วย บอกผม ดั้ว น๊ า

grim

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2009, 11:41 น. »

วันนี้ผมเจอท่อของพี่ ที่ ปทุม ดั้ว เห๊น โซ สี เหลือง ใส่
ท่อ3500ครับ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665