ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 510799 ครั้ง)

grim

• บุคคลทั่วไป
Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2009, 11:48 น. »
พี่ กิม คั๊บ

ฟีโน่ นี้ ไ่ล่ เม๊ด เบอร์ อะไลดีหรอ คั๊บ

ต้นได้ ปลายจัด อ่า คั๊บ *

แหละ คลัชทองแดง จำเป๊นต้องใส่ ไหมม *

แหละ ราคาท่อสูตร นี้ ประมาณ เท่า ไลอ่าคั๊บ *

วันนี้ผมเจอท่อของพี่ ที่ ปทุม ดั้ว เห๊น โซ สี เหลือง อ่า ^^ ]

บิด จิ๊ด เลย *

หาย แว๊ป ๆ ^^ ]

ช่วย บอกผม ดั้ว น๊ า
ไล่เม็ดไม่มีคำว่าสูตรคับอยู่ที่กำลังเครื่องและน้ำหนักผู้ที่ขี่ครับเอาง่ายๆที่หลายๆคนชอบบอกเม็ดเดิม4เม็ดรอบเครื่องยนตร์ของคุณจะสูงขึ้นมากจากความเร็วที่เท่ากันเช่นวิ่ง110เม็ดเดิมใช้9500รอบต่อวิ เม็ด4เม็ดวิ่ง110ใช้10500รอบต่อวิทำให้เครื่องทำงานหนักขึ้นการไล่เม็ดเพื่อความต้องการของผู้ใช้งานเท่านั้นว่าจะชอบแบบไหนชอบปลายไหลๆก็เม็ดหนักชอบต้นออกไวๆก็เม็ดเบาๆมันก็มีแค่นี้ครับ ครัชทองแดงรถเดิมๆใส่ไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ*รถสายพาน* ลูกสัก56มิลยังใส่ไม่ได้เลยครับใส่ไปแล้วครัชจะจับไวไปทำให้ออกตัวกระแทกไม่ได้รถจะวูบจนเกือบดับต้องพวกกำลังสูงๆจำเป็นมากๆครับ

dragbike

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2009, 11:56 น. »
รบกวนหน่อยคับอยากทราบว่าแดชยัดแกรมม่าต้องยืดเท่าไรห่ถึงจะสุดคับหรือไม่ต้องยืด
แล้วข้อเหวี่ยงlsต่างกะแดชตรงไหนหรอคับผมดูไม่ออกอะคับยังงงอยู่ขอบคุณมากคับ

grim

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2009, 12:14 น. »
รบกวนหน่อยคับอยากทราบว่าแดชยัดแกรมม่าต้องยืดเท่าไรห่ถึงจะสุดคับหรือไม่ต้องยืด
แล้วข้อเหวี่ยงlsต่างกะแดชตรงไหนหรอคับผมดูไม่ออกอะคับยังงงอยู่ขอบคุณมากคับ
ส่วนใหญ่จะยืด1.2มิล ข้อมันต่างกันที่น้ำหนักครับ

็Hypoxia

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2009, 20:47 น. »
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าผมพอจะถามเกี่ยวกับการแต่งเครื่องสองจังหวะที่เหมือนเครื่องตัดหญ้าใส่อยู่ในเสก็ตบอร์ดได้มั๊ยครับ เครื่องประมาณ 49 cc อยากให้มันวิ่งมากกว่านี้ เห็นเมืองนอกเค้ามีท่อสูตรเหมือนกัน แต่ดูแล้วรูปร่างท่อต่างกับที่พี่กริมมี ต้องทำอย่างไรบ้างครับนอกเหนือไปจากท่อ

grim

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2009, 21:48 น. »
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าผมพอจะถามเกี่ยวกับการแต่งเครื่องสองจังหวะที่เหมือนเครื่องตัดหญ้าใส่อยู่ในเสก็ตบอร์ดได้มั๊ยครับ เครื่องประมาณ 49 cc อยากให้มันวิ่งมากกว่านี้ เห็นเมืองนอกเค้ามีท่อสูตรเหมือนกัน แต่ดูแล้วรูปร่างท่อต่างกับที่พี่กริมมี ต้องทำอย่างไรบ้างครับนอกเหนือไปจากท่อ
อ๋อโทษทีครับเราไม่ได้รับทำครับ

nuzy

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2009, 21:02 น. »
เสี่ย กิม
คืออยากให้้เกียร56เต็มไวๆ
ตอ้งเพื่มเฟืองหรือลดเฟืองเกียรคับ

grim

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2009, 22:51 น. »
เสี่ย กิม
ตอ้งเพื่มเฟืองหรือลดเฟืองเกียรคับ
เพิ่มตัวตามครับหรือลดตัวขับก็ได้

nuzy

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2009, 02:23 น. »
เสี่ย กิม
เพิ่มตัวตามครับหรือลดตัวขับก็ได้

แล้ว1 2ถ้าอยากให้เติมไวๆๆ
เพิ่มตัวตามหรือลดตัวขับ เหมือนกันหรอคับ <<M

grim

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2009, 11:35 น. »
เสี่ย กิม

แล้ว1 2ถ้าอยากให้เติมไวๆๆ
เพิ่มตัวตามหรือลดตัวขับ เหมือนกันหรอคับ <<M
1,2เค้าต้องให้ยาวขึ้นครับ

doymilk

Re: การรับประกับของกล่อง api
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2009, 19:51 น. »
คือว่าใช้กล่องapiมาแล้วประมาณ1เดือนแล้ว
วันนี้มันมีอาการ ขับไปเกียร์4ลากแล้วมันสดุด
แล้วเหมือนไฟมันออ่น เสียเครื่องมันดังเหมือนใส่กล่องเดิมแต่แค่มันไม่ตัดแล้วสดุดเป็นบางครั้ง
ช่วยแนะนำด้วยครับพี่.....(เด็กแต่มือใหม่)ขอบคุณครับ

grim

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2009, 21:37 น. »
คือว่าใช้กล่องapiมาแล้วประมาณ1เดือนแล้ว
วันนี้มันมีอาการ ขับไปเกียร์4ลากแล้วมันสดุด
แล้วเหมือนไฟมันออ่น เสียเครื่องมันดังเหมือนใส่กล่องเดิมแต่แค่มันไม่ตัดแล้วสดุดเป็นบางครั้ง
ช่วยแนะนำด้วยครับพี่.....(เด็กแต่มือใหม่)ขอบคุณครับ
ขอรายละเอียดด้วยครับรถรุ่นอะไร กล่องถ้าซื้อจากทางAPIก็ไปเปลี่ยนใบใหม่ได้เลยครับ

doymilk

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2009, 08:08 น. »
เป็นกล่องโชนิคตัวใหม่ครับ ลูกเดิมๆ แล้วให้ผมส่งไปที่อยู่ที่ไหนครับ เสียค่าใช้จ่ายอะไรปะครับ ขอบคุณครับ

grim

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2009, 12:37 น. »
เป็นกล่องโชนิคตัวใหม่ครับ ลูกเดิมๆ แล้วให้ผมส่งไปที่อยู่ที่ไหนครับ เสียค่าใช้จ่ายอะไรปะครับ ขอบคุณครับ
ซื้อที่ไหนก็ส่งให้ตัวแทนเลยครับไม่เสียค่าใช้จ่าย

Kaiser

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 04 ม.ค. 2010, 14:41 น. »
พี่กิมล้างหม้อเล่ช่วยให้ไฟรถวิ่งกว่าเดิมป่าวครับ

hianteay4

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 04 ม.ค. 2010, 18:21 น. »
พี่ ครับ  โซนิค ควันออกท่อมันเกิดจากอะไรหรอครับ *&^ *&^ *&^

grim

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 05 ม.ค. 2010, 07:36 น. »
พี่ ครับ  โซนิค ควันออกท่อมันเกิดจากอะไรหรอครับ *&^ *&^ *&^
1.ซีลก้านวาวขาด
2.ลูกหลวม
พื้นฐานมีแค่นี้ครับ

hianteay4

« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 05 ม.ค. 2010, 14:41 น. »
ครับขอบคุณครับ

doymilk

รบกวนถามเกียวกับเกียร์
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 09 ม.ค. 2010, 13:19 น. »
รบกวนถามเกียวกับเกียร์เวลาวิ่ง4ปะมาน120แล้วสับไป5กำลังและความเร็วมันตกเป็นเพราะอะไรครับรบกวนพี่ด้วย

doymilk

คา์ร์บู
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 09 ม.ค. 2010, 13:37 น. »
  <<Mคา์ร์บูcbrใส่โซนิคได้ไหมครับแล้วมันแตกแต่กันไหมครับ.....ขอบคุณครับ )(*

ลูกเดิมลงแคมใส่กล่องจะใช่คาร์บูตัวไหนดีแบบว่าแปลงหน่อยที่สุดที่บ้านถนนมันเป็นลูกรังกลัวพังอะ......แนะนำด้วย

+-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ม.ค. 2010, 13:50 น. โดย doymilk »

Raider_NumberOne

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 09 ม.ค. 2010, 19:05 น. »
ลองคาร์บู แดช  ไม่ก็ เอนโปร

ใส่กรอง ดูครับ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665