ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อDBS CBR250R,CBR300R,CBR300F FULLSYSTEM(ปลายสามเหลี่ยมHOT!!!)  (อ่าน 161074 ครั้ง)

grim

• บุคคลทั่วไป
Re: ท่อDBS CBR250i FULLSYSTEMสิ้นสุดการรอคอยแล้ววันนี้!!!
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 14 มี.ค. 2012, 18:28 น. »
สิ้นสุดการรอคอยอันแสนยาวนาน!!!NEW CBR250I FULL SYSTEM หลังจากการทดสอบทั้งในสนามแข่งขันและการใช้งานในชีวิตประจำวันทำให้เราค้นหาแรงม้าที่มันซ้อนอยู่จนเจอทุกชิ้นส่วนถูกคำนวนและทดสอบมาเป็นอย่างดีรับประกันว่าแรงม้า,แรงบิดสูงขึ้นอย่างชัดเจนมากกว่า12%เรียกได้ว่าบิดออกจากไฟแดงแรงม้าก็มาทันทีไม่มีรอรอบขับสนุก ส่วนสุ่มเสียงที่ออกมาทั้งไพเราะทุ้มหนักแน่นนุ่มนวลในเสียงเดียวกันเป็นเจ้าของก่อนใครได้แล้ววันนี้โทร.087-6729665ครับ ปลายวงกลมคาร์บอนราคา7,500บาท ปลายสแตนเลสวงกลม,วงรีราคา7,000บาท ด่วน!!สินค้ามีจำนวนจำกัด

CBR250I CABON FULL SYSTEM!!!

CBR250I STAINLESS FULL SYSTEM!!!

คอท่อแบ่งออกเป็น2ท่อนคำนวนออกมาอย่างดีเพื่อสร้างแรงม้าแรงบิดได้สูงสุด!!!

ใยแก้วชนิดหลอดสำเร็จรูปแบบใหม่ที่เราเลือกใช้

สำหรับท่านใดที่ต้องการความเงียบชอบความเป็นส่วนตัวเป็นพิเศษสามารถสั้งซื้อจุกลดเสียงที่สามารถถอดเข้าออกได้ความแต่ความต้องการราคาเพียง300บาทเท่านั้น

ตัวอย่างสินค้าล๊อตแรกที่เริ่มทยอยส่งให้ลูกค้าที่สั้งจองไว้ทุกท่านทั้ง30ชุดหมดลงในระยะเวลาอันรวดเร็ว!!

นี้ครับคลิปเสียงท่อที่ยังไม่ได้ใส่จุกลดเสียงซึ่งถ้าหากใส่จุกลดเสียงแล้วก็จะทำให้เสียงเบาลงกว่านี้อีก30-40%และปัจจุบันมีการปรับปรุงใส้ตระแกรงใหม่เสียงจะนุ่มกว่าในคลิปนี้อีก10-15%ครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kyoT65D2TqM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=kyoT65D2TqM</a>
*ขอขอบคุณ(คุณศิระเจ้าของคลิปนี้ด้วยน่ะครับ)

NEW!!!ปลายคาร์บอนวงรี &^&

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2012, 23:51 น. โดย grim »

grim

Re: ท่อDBS CBR250i FULLSYSTEMสิ้นสุดการรอคอยแล้ววันนี้!!!
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 14 มี.ค. 2012, 18:29 น. »
ตัวอย่างปลายสแตนเลสวงรีWRAPฟิมล์คาร์บอนออกมาสวยดังภาพเพิ่มค่าใช้จ่าย500บาทเท่านั้น!! *ท่อในภาพนี้เป็นท่อสแตนเลสวงรีนำมาติดฟิมล์คาร์บอนจะแตกต่างจากท่อปลายคาร์บอนวงกลมของทางเราที่ใช้คาร์บอนแท้ๆหล่อสำเร็จรูปทั้งกระบอกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2012, 00:45 น. โดย grim »

mantu

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 18 มี.ค. 2012, 01:24 น. »
คุณกิม...ผมได้ของแล้วนะครับ ...บอกได้คำเดียว

ผมลองท่อมาหลายใบ ทั้ง ผ่า เอาแคทออก

ทั้งท่อ XXD ...ทั้งท่อไทยอีกใบ

ประสิทธิภาพออกมา สู้ ท่อDBS ไม่ได้ซักกะลูกครับ สุดยอดมาก !@! !@! !@! !@! !@! !!! !!! !!! !!!

ผมว่าเป็นท่อที่แรงคุ้มราคามาก ณ ตอนนี้ เลย ...ขอบคุณมากที่ทำให้เราได้ใช้ของดีราคาไม่แพงครับ :=- :=- :=-

grim

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 18 มี.ค. 2012, 03:40 น. »
คุณกิม...ผมได้ของแล้วนะครับ ...บอกได้คำเดียว

ผมลองท่อมาหลายใบ ทั้ง ผ่า เอาแคทออก

ทั้งท่อ XXD ...ทั้งท่อไทยอีกใบ

ประสิทธิภาพออกมา สู้ ท่อDBS ไม่ได้ซักกะลูกครับ สุดยอดมาก !@! !@! !@! !@! !@! !!! !!! !!! !!!

ผมว่าเป็นท่อที่แรงคุ้มราคามาก ณ ตอนนี้ เลย ...ขอบคุณมากที่ทำให้เราได้ใช้ของดีราคาไม่แพงครับ :=- :=- :=-
ขอบคุณมากๆครับ ด้วยความพยายามทดสอบปรับปรุงแก้ไขมาเป็นระยะเวลายาวนานแรมปีจนถูกตำหนิแต่ผลที่เราต้องการคือวันนี้นี่เองครับวันที่ท่อมันออกมาสมบูรณ์แบบที่สุดแบบนี้วันที่ลูกค้าทุกท่านจะได้สัมผัสกับคุณภาพสูงสุดของDBS CBR250i FULLSYSTEMครับ &^&

grim

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 20 มี.ค. 2012, 15:08 น. »
นี้ครับคลิปเสียงท่อที่ยังไม่ได้ใส่จุกลดเสียงซึ่งถ้าหากใส่จุกลดเสียงแล้วก็จะทำให้เสียงเบาลงกว่านี้อีก30-40%และปัจจุบันมีการปรับปรุงใส้ตระแกรงใหม่เสียงจะนุ่มกว่าในคลิปนี้อีก10-15%ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=kyoT65D2TqM
*ขอขอบคุณ(คุณศิระเจ้าของคลิปนี้ด้วยน่ะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2012, 23:49 น. โดย grim »

grim

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 22 มี.ค. 2012, 17:18 น. »

ถ้าเป็นไปได้ DBS น่าจะออก รุ่น Slip on เสียงดีๆนุ่มๆ ไม่ต้องเพิ่มแรงม้ามากๆก็จะเป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ
ผมเป็นอีกครนึ่งครับที่รอท่อ DBS มานานแต่ถ้าเสียงดังรบกวนผู้อื่นผมก็ขอลาละครับ
CBR250R เป็นรถที่มีจุดอ่อนเรื่องท่อเดิมที่ หนักถึง7กิโล แล้วก็มีขนาดใหญ่ เสียงเบา+อั่นในรอบสูง
หลายๆคนจึงต้องการท่อที่ตอบโจทต่างๆได้

--- DBS --- จึงเป็นท่อที่หลายๆครรอคอย
จากในคลิปที่เราก็แสดงให้ลูกค้าเห็นแล้วครับว่ามันไม่ดังขนาดที่ยังไม่ใส่จุกและถ้ายิ่งใส่จุกก็ยิ่งเงียบครับและยิ่งตัวปัจจุบันเราได้ทำการปรับปรุงใส้ตระแกรงใหม่แล้วยิ่งเงียบนุ่มกว่าในคลิปหรือของท่านที่ลูกค้าพูดถึงอีกมากครับ ท่อของเราเสียงยังเพราะกว่าท่อนอกใบละหลายๆหมื่นที่เสียงแตกซะอีกครับ ดังนั้นหลังการที่ทำการวัดเสียงออกมาแล้วก็ประมานแค่92-93เดซิเบลในขณะที่กฎหมายกำหนดที่95เดซิเบล จึงยังต่ำกว่าที่กฏหมายกำหนดพอสมควรครับ ส่วนท่อไม่ว่าจะSLIP-ONหรือFULL SYSTEMเสียงก็เหมือนกันครับเพราะตัวกำหนดเสียงอยู่ที่ปลายท่อไม่ใช่คอท่อ ดังนั้นคุณต้องเลือกว่าจะเปลี่ยนSLIP-ONที่ได้แต่เสียงดังหรือจะเปลี่ยนเป็นFULL SYSTEMที่ได้ทั้งเสียงและแรงม้าแรงบิดที่เพิ่มขึ้นทันทีตั้งแต่คุณบิดออกจากไฟแดงครับ *ส่วนเรื่องโลโก้DBSถ้าลูกค้าไม่ชอบก็ถอดออกและเอาโลโก้ท่อนอกมาติดได้ครับส่วนข้อความก็เหมือนพวกยางรถที่เขียนว่าFOR RACING ONLYแต่ก็ใส่วิ่งกันทั้งเมืองครับ !@!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2012, 17:36 น. โดย grim »

grim

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 22 มี.ค. 2012, 17:20 น. »
ถ้าเป็นไปได้ DBS น่าจะออก รุ่น Slip on เสียงดีๆนุ่มๆ ไม่ต้องเพิ่มแรงม้ามากๆก็จะเป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ
ผมเป็นอีกครนึ่งครับที่รอท่อ DBS มานานแต่ถ้าเสียงดังรบกวนผู้อื่นผมก็ขอลาละครับ
CBR250R เป็นรถที่มีจุดอ่อนเรื่องท่อเดิมที่ หนักถึง7กิโล แล้วก็มีขนาดใหญ่ เสียงเบา+อั่นในรอบสูง
หลายๆคนจึงต้องการท่อที่ตอบโจทต่างๆได้

--- DBS --- จึงเป็นท่อที่หลายๆครรอคอย
ส่วนท่านนั้นลูกค้าซื้อแต่ท่อไปไม่ได้ซื้อที่เก็บเสียงซึ่งผมได้แนะนำแล้วว่าถ้าใส่ที่เก็บเสียงก็จะเบาลงไปอีกมากถึง30-40%และปัจจุบันเราก็ได้ทำการปรับใส้ตระแกรงใหม่ทำให้เสียงนุ่มและเบาลงกว่านั้นอีกครับ ส่วนท่อที่ออกไปท้องตลาดแล้วมากกว่า50ใบมีแต่เสียงตอบรับมาว่าสมการรอคอยจริงๆเสียงนุ่มมากๆแถมแรงม้าก็มาทันใจไม่มีรอรอบอีกต่างหากครับหลายท่านที่ท่อแบรนอื่นอยู่แล้วก็ถึงกับต้องถอดทิ้งมาใส่DBS FULLSYSTEMกันเลยทีเดียว &^& อย่ารอช้าเลยครับรีบทดสอบด้วยตัวคุณเองดีกว่าครับก่อนที่สินค้าจะขาดตลาดเหมือนนินจา250 !@!
*ส่วนลูกค้าหากชอบความเงียบเป็นพิเศษผมแนะนำเลยปลายสแตนเลสวงรีใส่จุกลดเสียงบอกผมว่าขอจุกเงียบที่สุดผมจะจัดเงียบๆให้เลยเพราะสแตนเลสวงรีมันทำจุกได้เล็กกว่าเงียบกว่าครับ &^&
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2012, 17:51 น. โดย grim »

grim

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 22 มี.ค. 2012, 17:55 น. »
ผมไม่ได้ว่าว่า DBS ไม่ดีนะครับ ผมแค่อยากได้ท่อมี่เสียงไม่ดังเกินไป ผมต้องใช้รถทุกวัน
วิ่งผ่าน ย่านชุมชน บ่อยๆ
จากคลิปที่ได้ดู ผมก็ว่าเสียง ok ดีนะครับ (บิดที่ 5-6พันรอบ) ถ้าเกินกว่านี้มันจะดังมั้ยครับ
ผมจึงสอบถามเพราะต้องการข้อมูลสินค้าจริงๆ
ผมสนใจท่อ ทรงรี ครับว่าจะสั่งซื้ออยู่
ผมอ่านข้อมูลทั้งหมดแล้วครับและผมได้แจ้งไปแล้วครับว่าลูกค้าท่านนั้นไม่ได้ซื้อจุกลดเสียงไปด้วยถ้าใส่จะเบาลงอีกมากๆ30-40%และยิ่งปัจจุบันปรับปรุงใส้ในใหม่แล้วจะเงียบกว่าในคลิปนี้อีกมากกว่า40%ครับ ส่วนเรื่องกฎหมายพรบ.จราจรทางบกเค้ากำหนดไว้หมดแล้วครับว่าท่อไอเสียดังได้ไม่เกิน95เดซิเบลและท่อของเราก็ไม่เกินครับแค่92-93เท่านั้น ส่วนเรื่องมอก.เค้าก็ไม่ได้มีเขียนเอาไว้ครับเป็นเพียงข้อกำหนดของผู้ผลิตเท่านั้นไม่ได้เกี่ยวข้องกับผู้ใช้ครับ อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://www.grim-dbs.com/forum/index.php/topic,1060.0.html
*ส่วนรุ่นที่ลูกค้าสนใจอยู่ก็ตรงตามที่ลูกค้าต้องการเลยครับเพราะมันทำเสียงให้เงียบที่สุดได้ด้วยจุกลดเสียงหรือDB KILLER(ตัดกำจัดเสียง)รอบสูงๆกว่า5-6พันก็ดังทุ้มขึ้นตามรอบเสียงไม่มีแพดหรือแตกครับอันนี้รับประกันได้เลยมีลูกค้าหลายท่านสอบถามเรื่องนี้ก่อนการสั้งซื้อผมก็ได้แนะนำไปตามนี้หลังนั้นเมื่อลูกค้าได้ลองไปใส่โทรกลับมาทุกท่านว่าสุดยอดดดดเสียงนุ่มกว่าในคลิปเยอะยิ่งใส่จุกยิ่งเงียบเลยผมก็บอกใช่ครับเพราะผมได้พัฒนาระบบตระแกรงใหม่และในคลิปก็ไม่ได้ใส่จุกลดเสียงครับ &^&

*หน้าตาตัวลดเสียงสามารถถอดเข้าออกง่ายๆแค่น๊อตตัวเดียว &^&

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2012, 18:02 น. โดย grim »

tuanglerd

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 22 มี.ค. 2012, 18:06 น. »
ok ครับได้ฟังแบบนี้ก็สบายใจขึ้นมาก
งั้นผมขอสั่ง ตัวทรงรี ที่ปรับปรุงตะแกรงแล้ว+จุกลดเสียง 1ชุด
มีสินค้าเลยมั้ยครับ (ถ้ายังก็จะรอครับ)

ผม โอ๊ต ครับ
Tel. 084-165-3002

E-Mail.  Tuanglerd@hotmail.com

grim

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 22 มี.ค. 2012, 18:10 น. »
ok ครับได้ฟังแบบนี้ก็สบายใจขึ้นมาก
งั้นผมขอสั่ง ตัวทรงรี ที่ปรับปรุงตะแกรงแล้ว+จุกลดเสียง 1ชุด
มีสินค้าเลยมั้ยครับ (ถ้ายังก็จะรอครับ)

ผม โอ๊ต ครับ
Tel. 084-165-3002

E-Mail.  Tuanglerd@hotmail.com
ได้เลยครับเฉพาะวันนี้ก็ส่งไปเกือบ10ชุด *ส่วนนี้โรงงานเรามีเหลือ3ชุดพร้อมส่งครับแจ้งทางSMSไปให้เรียบร้อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2012, 18:12 น. โดย grim »

mans

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 11:20 น. »
สวัสดีครับผม ผมสนใจท่อ CBR250R แบบวงรี - สแตนเลส ครับ แต่อยากได้แบบไม่ติดเพลท DBS นะครับ ผมไม่อยากให้เจาะแล้วติดมา แต่จะหาวิธีติดเพลทเองนะครับ พอจะทำได้ไหม หรือที่ร้านมีเหลือสักชุดไหมครับ สนใจมากๆ ครับผม
มีของเลยครับโทร.087-6729665

แล้ว แบบวงกลม กับ แบบวงรี ตัวไหน เสียงแน่น ทุ่มกว่ากันครับ เพราะรอบสูงๆ ส่วนมากเสียงจะพุ่งแหลม แต่เห็นแบบวงรี ดูทันสมัยดีครับ

grim

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 11:43 น. »
สวัสดีครับผม ผมสนใจท่อ CBR250R แบบวงรี - สแตนเลส ครับ แต่อยากได้แบบไม่ติดเพลท DBS นะครับ ผมไม่อยากให้เจาะแล้วติดมา แต่จะหาวิธีติดเพลทเองนะครับ พอจะทำได้ไหม หรือที่ร้านมีเหลือสักชุดไหมครับ สนใจมากๆ ครับผม

แล้ว แบบวงกลม กับ แบบวงรี ตัวไหน เสียงแน่น ทุ่มกว่ากันครับ เพราะรอบสูงๆ ส่วนมากเสียงจะพุ่งแหลม แต่เห็นแบบวงรี ดูทันสมัยดีครับ
ของเราไม่มีเสียงพุ่งแหลมครับรอบสูงๆทุ้มแน่นครับเหมือนกันทั้งกลมทั้งรีครับ &^&

mans

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 12:19 น. »

ของเราไม่มีเสียงพุ่งแหลมครับรอบสูงๆทุ้มแน่นครับเหมือนกันทั้งกลมทั้งรีครับ &^&

งั้นขอตัดสินใจก่อนนะครับ ถ้าผมสั่งวันนี้ จะได้ ก่อนวันศุกร์ไหม ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ <<M

grim

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 12:39 น. »

งั้นขอตัดสินใจก่อนนะครับ ถ้าผมสั่งวันนี้ จะได้ ก่อนวันศุกร์ไหม ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ <<M
สั้งวันนี้ส่งวันนี้ได้พรุ่งนี้ครับ &^&

grim

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 17:30 น. »
สวัสดีครับคุณกริม ไม่ทราบว่ามีโครงการทำท่อทรงรีแบบคาร์บอนเหมือนทรงกลมบ้างมั้ยครับ ส่วนตัวผมชอบคาร์บอนรีมากกว่าน่ะครับ เห็นว่าเหลืออยู่3ชุด(ไม่ได้ผลิดเพิ่มแล้วเหรอครับ)หรือว่ามีแปลนผลิดแบบอื่นอีก(จะได้รอ...555) แล้วนอกจากท่อแล้วมีอุปกรณ์เสริมความแรงสำหรับcbr250อีกไหมครับ ขอราคาของแต่ละชิ้นด้วย ขอบคุณครับ
ทรงรีคาร์บอนก็มีครับ สินค้าผลิตเรื่อยๆครับอยู่ที่วัสดุครับไม่มีโครงการอื่นครับ ของแต่งอื่นๆยังไม่มีครับแค่ท่อใบเดียวก็แรงแล้วครับ

grim

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 20:50 น. »
ส่วนตัวผมวิ่งต่างจังหวัดบ่อยๆ ที่ความเร็ว100-130km/h จะมีผลต่อตัวคาร์บอนหรือไม่ครับ แล้วอายุการใช้งานประมาณกี่ปี
ซัดยาวๆไม่ต้องใส่จุกสบายมากๆครับไม่มีผลใดๆทั้งสิ้นครับ รายละเอียดโทรมาสอบถามได้ที่ 087-6729665ครับ

หมูหิน

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 21:56 น. »
รับทราบครับ ยังไงก็ขอรูปปลายรีคาร์บอนหน่อยนะครับ(ว่างๆก็ได้) เพื่อกระตุ้นความอยากง่ะครับ  +_)

grim

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 04 เม.ย. 2012, 00:30 น. »
รูปตัวอย่างของนินจาครับ

หมูหิน

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 04 เม.ย. 2012, 09:34 น. »
ขอบคุณครับ สวยครับสวย

sakdinon

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 08 เม.ย. 2012, 19:43 น. »
ท่อCBR250 นี้ใช้เคฟล่า/ใยแก้ว(ทีี่มาใหม่) ตัวเดียวกับ ninja ป่าวคับ?

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665