ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 503812 ครั้ง)

grim

• บุคคลทั่วไป
ใครมีปัญหาเครื่องยนตร์ตรงจุดไหนสอบถามมาได้เลยครับผมอาจช่วยแก้ปัญหานั้นได้ไม่มากก็น้อยครับ &^&

tae_cbr_dragster

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2009, 21:23 น. »
เยี่ยมเลย...... &^& &^& &^&

itoo1842

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ค. 2009, 20:41 น. »
แหล่มเลย }+}

Sonic

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ค. 2009, 22:04 น. »
พี่ครับคาบูเอ็นผมมันซดน้ำมันมากมายกายกองเลยมะกี้ไปแซดมาจากครึ่งถังลงเยอะอยู่ต้องไปตั้งน้ำมันใหม่รึเปล่าหว่า

THE_MIN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ค. 2009, 09:07 น. »
หวัดดีครับกิม

คือตอนนนี้ผมมีอาการอยากอย่างรุณแรงอะ

อยากได้ KSR

แต่ที่อยากถามว่า
1.ผมลงท่อสูตรตัวออกข้างกับออกตูดอันไหนประสิทธฺภาพดีกว่า+เสียงด้วยนะ
2.ผมคงลงกล่องไฟ API (One make race)
3.คาร์บิวเดิมจ่ายน้ำมันพอใหมและ(เปลี่ยนนมหนู)หรือจะลงคาร์บิวอื่นดีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับกิม

grim

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พ.ค. 2009, 11:25 น. »

คือตอนนนี้ผมมีอาการอยากอย่างรุณแรงอะ

อยากได้ KSR

1.ผมลงท่อสูตรตัวออกข้างกับออกตูดอันไหนประสิทธฺภาพดีกว่า+เสียงด้วยนะ
2.ผมคงลงกล่องไฟ API (One make race)
3.คาร์บิวเดิมจ่ายน้ำมันพอใหมและ(เปลี่ยนนมหนู)หรือจะลงคาร์บิวอื่นดีครับ
ท่อออกตูดจะสวยกว่าครับแต่เรื่องความแรงก็พอๆกันครับทั้ง2แบบเสียงก็พอๆกันครับแต่ออกตูดจะเงียบกว่าเพราะมันยาวกว่า  คาร์บูเดิมๆเครื่องเดิมๆก็พอครับถ้าไปใส่คาร์บูแดชก็กินน้ำมันเดี๋ยวก็ลูกเชียร์ตามไปอีกจะยาว !!!

THE_MIN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 2009, 14:44 น. »
ขอบคุณคับ

แต่ตอนนี้คงต้องเก็บเงินก่อน

ไม่แน่อาจเป็นนินจา+DBS

ก็ได้ใครจะรู้

ป.ล. ยังไงก็ต้องเป็นท่อ DBS เท่านั้น

grim

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พ.ค. 2009, 14:46 น. »
ขอบคุณคับ

แต่ตอนนี้คงต้องเก็บเงินก่อน

ไม่แน่อาจเป็นนินจา+DBS

ก็ได้ใครจะรู้

ป.ล. ยังไงก็ต้องเป็นท่อ DBS เท่านั้น
ขอบคุณมากครับ &^& +_)

itoo1842

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พ.ค. 2009, 14:52 น. »

อยากได้ KSR

ออก KSR มาเลยบัง

ไว้จะขอยืมมายกหน้าเล่นด้วย 5555 !!!

napong2548

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2009, 18:07 น. »
ขอถามเรื่อง สเตอหน่อยครับ

ควรจะทดสเตอ หน้า (15-42)หรือ หลัง(14-40) แบบไหนจะดีกว่าครับ

แล้วมันต่างกันตรงไหนเหรอครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2009, 19:07 น. โดย •NuEnG_Z@• »

Sonic

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พ.ค. 2009, 20:20 น. »
ต้องดูน้ำหนักตัวด้วยครับเพราะน้ำหนักแต่ล่ะคนไม่เท่ากัลการทดสเตอร์ก็ไม่เท่ากัลคร๊าบ

grim

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พ.ค. 2009, 21:50 น. »
ขอถามเรื่อง สเตอหน่อยครับ

ควรจะทดสเตอ หน้า (15-42)หรือ หลัง(14-40) แบบไหนจะดีกว่าครับ

แล้วมันต่างกันตรงไหนเหรอครับ 
การทดสเตอร์มีสูตรอยู่ว่าเอาหลังหารหน้าตัวเลขที่ได้ยิ่งมากยิ่งมีกำลังยิ่งน้อยยิ่งมีTOP SPEED เช่น15-42คือ2.8 และ14-40คือ2.85หมายความว่า14-40จะวิ่งมีกำลังมากกว่าเหมาะสำหรับรถเดิมๆทั้งตู่แต่อยู่ที่แรงลมและน้ำหนักตัว *จำไว้สเตอร์ไม่มีสูตรครับไอที่ว่ากันว่าสูตรนั้นสูตรนี้ต้นจัดปลายไหลอันนั้นมั่วครับรถแต่ละคันคนขี่น้ำหนักต่างกันความสมบูรณ์ต่างกันจะมาใส่เท่ากันได้ไงเช่นเห็นลงหนังสือว่ารถลุงแดงใส่15-34ไปใส่ตามรถคุณวิ่งเป็นเรือแน่ไม่ใช่ว่าสเตอร์เล็กๆปลายจะมากถ้ากำลังไม่พอปลายถอยแน่ครับ

napong2548

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พ.ค. 2009, 22:27 น. »
ขอบคุนครับ   !@! !@!

satanicdeath

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พ.ค. 2009, 12:06 น. »
ตอนนี้ผมใช้เรดเดอร์ 150rอยู่ อยากทราบว่า ชุดขยายลูกสูบสามารถใส่ได้ถึงกี่ซีซี แล้วถ้าผมสั่ง ท่อกลึง+แคม+ลูกสูบ+กล่อง+ชุดขยายที่ว่านี้ มีส่วนลดให้ไหมครับ รบกวนส่งมาทาง อีเมล์ให้ด้วยk_wachirasak@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Dash125CC

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พ.ค. 2009, 22:14 น. »
ผมขอเมลได้ไหมอ่าคับพี่grimผมพึ่งหัดทำรถอะคับ

mod_za

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2009, 22:33 น. »
ขอคำปรึกษาหน่อย หามานานแล้ว

คือผมทำเวฟ125อยู่คับ พอทำถึงจุดสูงสุดของมัน แล้วข้อเหวี่ยงมันขาดง่ายมากทำยังไงดีคับ

คือว่าอยากให้ระบบครัชออโต้อยู่เหมือนเดิม เคยทำข้อเหวี่ยงไนท์125ครัชมือแล้วก็วิ่งไม่เท่าเดิม

คือล่าสุดนี้ประกอบวันเดียวขาดแล้ว ทำแล้วมันไล่โซนิกตัวเล็กสบายเลยแต่พังง่ายจัง

ลบกวนช่วยชี้แนะหน่อยคับ

grim

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2009, 23:33 น. »
ขอคำปรึกษาหน่อย หามานานแล้ว

คือผมทำเวฟ125อยู่คับ พอทำถึงจุดสูงสุดของมัน แล้วข้อเหวี่ยงมันขาดง่ายมากทำยังไงดีคับ

คือว่าอยากให้ระบบครัชออโต้อยู่เหมือนเดิม เคยทำข้อเหวี่ยงไนท์125ครัชมือแล้วก็วิ่งไม่เท่าเดิม

คือล่าสุดนี้ประกอบวันเดียวขาดแล้ว ทำแล้วมันไล่โซนิกตัวเล็กสบายเลยแต่พังง่ายจัง

ลบกวนช่วยชี้แนะหน่อยคับ
เป็นธรรมดาของรถแรงครับแบบบรถลุงผมแดชOPENก็ขาดบ่อยอายุการใช้งานสั้นครับแต่ถ้าทำเบ้าลูกปืนรับตรงจานไปก็ช่วยได้ครับ

rome30

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2009, 10:48 น. »
รบกวนถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้นูโว 135 ล้อแม๊ก อยู่น่ะครับ น้ำหนักผม 105 ก.ก.
ตอนนี้ทำความเร็วปลายได้ตามน้ำหนักเลยครับ 105 ก.ม./ช.ม.(ตามไมล์ติดรถนะครับ)
คือว่าผมต้องใช้รถคันนี้เที่ยวตามต่างจังหวัดบ่อยๆแล้วรู้สึกเหนื่อยกับความเร็วปลายที่ได้
ก็เลยอยากจะถามว่ามีความเป็นไปได้ไหมครับที่จะทำให้เจ้านูโวผมเนี่ยมีความเร็วปลาย
เพิ่มขึ้นเป็น 130-140 ก.ม./ช.ม. (แบบบิดแช่ได้สัก 120 ยาวๆเครื่องไม่พังอะไรประมาณเนี๊ย)โดยใช้อุปกรณ์ของ DBS เช่น ท่อ+กล่องไฟ+แคมแต่ง นะครับ แต่ผมขอใช้ล้อแม๊กเหมือนเดิมนะครับไม่ชอบล้อเล็กๆ
ปล.ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็จะขยับไปเล่นนินจา 250+ท่อ+กล่องไฟ DBS ต่อไป
แต่ก็ยังสงสัยอยู่ครับเห็นคนอื่นเค้าขี่กันได้ 120 ก.ม./ช.ม. หรือว่าจะเป็นที่น้ำหนักตัวผมอิอิอิ +_) ?><
ขอบคุณครับ

grim

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2009, 11:19 น. »
รบกวนถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้นูโว 135 ล้อแม๊ก อยู่น่ะครับ น้ำหนักผม 105 ก.ก.
ตอนนี้ทำความเร็วปลายได้ตามน้ำหนักเลยครับ 105 ก.ม./ช.ม.(ตามไมล์ติดรถนะครับ)
คือว่าผมต้องใช้รถคันนี้เที่ยวตามต่างจังหวัดบ่อยๆแล้วรู้สึกเหนื่อยกับความเร็วปลายที่ได้
ก็เลยอยากจะถามว่ามีความเป็นไปได้ไหมครับที่จะทำให้เจ้านูโวผมเนี่ยมีความเร็วปลาย
เพิ่มขึ้นเป็น 130-140 ก.ม./ช.ม. (แบบบิดแช่ได้สัก 120 ยาวๆเครื่องไม่พังอะไรประมาณเนี๊ย)โดยใช้อุปกรณ์ของ DBS เช่น ท่อ+กล่องไฟ+แคมแต่ง นะครับ แต่ผมขอใช้ล้อแม๊กเหมือนเดิมนะครับไม่ชอบล้อเล็กๆ
ปล.ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็จะขยับไปเล่นนินจา 250+ท่อ+กล่องไฟ DBS ต่อไป
แต่ก็ยังสงสัยอยู่ครับเห็นคนอื่นเค้าขี่กันได้ 120 ก.ม./ช.ม. หรือว่าจะเป็นที่น้ำหนักตัวผมอิอิอิ +_) ?><
ขอบคุณครับ
อันที่จริงมีคนมาซื้อท่อผมกล่องไฟผมไปใส่นูโว135เค้าบอกว่าวิ่งได้140 แต่เค้าหนักประมานไม่เกิน65กิโล เค้าทำชามด้วยอะไรด้วยครับแต่ถ้าของคุณใส่ไปก็จะได้ประมาน120ครับประแรงม้ามันแบกน้ำหนักมากกว่าเค้าครับ

rome30

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2009, 11:51 น. »
ขอบคุณครับ
อันที่จริงมีคนมาซื้อท่อผมกล่องไฟผมไปใส่นูโว135เค้าบอกว่าวิ่งได้140 แต่เค้าหนักประมานไม่เกิน65กิโล เค้าทำชามด้วยอะไรด้วยครับแต่ถ้าของคุณใส่ไปก็จะได้ประมาน120ครับประแรงม้ามันแบกน้ำหนักมากกว่าเค้าครับ

ตอบไวจังขอบคุณมากครับ &^&

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665