ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแรงคับ  (อ่าน 2567 ครั้ง)

ราชันย์

• บุคคลทั่วไป
อยากแรงคับ
« เมื่อ: 16 ก.ย. 2012, 01:26 น. »
พี่กริมคับ  ผมอยากรู้ว่า เจ้าเวฟ 110 i  ทำยังไงให้แรงคับ แบบว่าทนๆ บิดแช่ได้นานๆ อ่าคับ
แล้วถ้าใส่แคมแต่งนี่มีผลอะไรยังไงบ้าง คับ
 +-)

grim

Re: อยากแรงคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ย. 2012, 01:35 น. »
พี่กริมคับ  ผมอยากรู้ว่า เจ้าเวฟ 110 i  ทำยังไงให้แรงคับ แบบว่าทนๆ บิดแช่ได้นานๆ อ่าคับ
แล้วถ้าใส่แคมแต่งนี่มีผลอะไรยังไงบ้าง คับ
 +-)
ถ้าแบบขี่สนุกขึ้นก็มีท่อ+แคมครับบิดแช่ได้เลยครับ *แคมแต่งก็จะทำให้อัตราการไหลของอากาศทำได้มากขึ้นรอบสูงๆก็จะมีแรงม้าเพิ่มขึ้นครับ **ถ้าเอาคำว่าแรงบิดยกล้อก็ต้องเพิ่มความจุโดยการยัดลูกสูบขนาดโตๆครับ

ราชันย์

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ย. 2012, 13:09 น. »
แล้วถ้าทำตามสูตรของ API สูตรตามลิ้งข้างล่างจะดีไหมคับ

แล้วทน หรือเปล่า อยากรู้จิงๆ คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2012, 02:11 น. โดย grim »

grim

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2012, 02:12 น. »
แล้วถ้าทำตามสูตรของ API สูตรตามลิ้งข้างล่างจะดีไหมคับ

แล้วทน หรือเปล่า อยากรู้จิงๆ คับ
ดีครับวิ่งโอเคครับสำหรับลูกไซด์เดิมๆ

ราชันย์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2012, 10:12 น. »

ดีครับวิ่งโอเคครับสำหรับลูกไซด์เดิมๆ
ถ้าทำสูตรนี้ ปลายย + 10 km จะได้ป่ะคับ
แล้วถ้าใส่แคมแต่งของ ของพี่ จะได้อะไรอีกป่ะ คับ )(*

grim

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ย. 2012, 11:28 น. »

ถ้าทำสูตรนี้ ปลายย + 10 km จะได้ป่ะคับ
แล้วถ้าใส่แคมแต่งของ ของพี่ จะได้อะไรอีกป่ะ คับ )(*
ลูกหัวนูนกำลังอัดสูงขึ้นมีแคมอีกตัว+10เป็นไปได้ครับ

ราชันย์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ย. 2012, 17:57 น. »

ลูกหัวนูนกำลังอัดสูงขึ้นมีแคมอีกตัว+10เป็นไปได้ครับ
1.อยากได้สัก 140+ ทนๆต้องยังไงบ้างคับ
2.ตอนนี้ผมใส่ท่อของพี่แล้วอ่ะคับ  ปิดเทอมนี้จะลองทำเครื่องสูตรของ API ดู  แล้วแคมแต่งของพี่กี่บาทคับ &^&
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2012, 18:07 น. โดย ราชันย์ »

grim

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ย. 2012, 00:45 น. »

1.อยากได้สัก 140+ ทนๆต้องยังไงบ้างคับ
2.ตอนนี้ผมใส่ท่อของพี่แล้วอ่ะคับ  ปิดเทอมนี้จะลองทำเครื่องสูตรของ API ดู  แล้วแคมแต่งของพี่กี่บาทคับ &^&
1.ทำระดับนั้นคตำว่าทนคงหายากแล้วละครับรถครอบครัวเค้าไม่ได้ออกแบบมาให้มันมีกำลังสูงขนาดนั้นครับ
2.แคม1,500บาทครับ &^&

ราชันย์

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.ย. 2012, 10:12 น. »
ขอบคุณมากครับ  &^&

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665