ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเพิ่มซีซี สปาค135 คาบู เป็น180Cc หรือลูก 63 มม. อยากทราบว่าวาล์วเดิมไหวไม่  (อ่าน 899 ครั้ง)

Aphilak2539

• บุคคลทั่วไป
ผมขออนุญาตสอบถามพี่ๆๆที่มีความรู้เครื่องยนต์ของรถ สปาค135 หน่อยครับ. คือผมซื้อชุดเสื้อสูบ 180Cc มาอยากทราบว่าฝาเดิมควักเบ้าและแย่งพอร์ตวาล์วเดิมไหวไม่ครับ. และแนะนำร้านทำเครื่องในกรุงเทพ แถวรามคำแหงหรือเคียงให้หน่อยน่ะครับและราคาค่าทำเท่าไรได้ครับพี่ ขอรบกวนหน่อยน่ะครับ

Minjitsupa

เป็นเรื่องที่น่าติดตามมากเลยนะค่ะ เพราะเราเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เหมือนกัน

nubwo23

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีและมีประโยชน์มากๆมันน่าสนใจมากๆฉันรักเรื่องทั้งหมดที่คุณแบ่งปัน
อาการของโรคต่างๆ

Robeto

ขอบคุณสำหรับเกร็ดความรู้

Rubblestyx

เคยใช้รถรุ่นนี้อยู่ครับผม

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665