ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 503795 ครั้ง)

nuzy

• บุคคลทั่วไป
Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2009, 23:18 น. »
ผมถามมากไปป่่าวคับไม่ว่ากันนะ
ทำเเอลเอสลูกวีอาวิ่งสัก800เมตรแต่งไงคับ
แล้วยกไอดีไอเสียเท่าไรดีคับคาบูใส่ของไรดีคับ

grim

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2009, 23:32 น. »
ผมถามมากไปป่่าวคับไม่ว่ากันนะ
ทำเเอลเอสลูกวีอาวิ่งสัก800เมตรแต่งไงคับ
แล้วยกไอดีไอเสียเท่าไรดีคับคาบูใส่ของไรดีคับ
ข้อโทษทีครับเรื่องเสื้อ2จังหวะบอกไม่ได้จริงๆครับไม่เหมือนรถ4จังหวะที่ยังพอบอกได้ครับแต่2จังหวะนี้มันเป็นวิชาจริงๆครับไม่เหมือน4จังหวะทำง่ายมากๆแคมเจ้าไหนวิ่งก็ไปซื้อมาฝาโรงกลึงไหนทำดีก็ส่งไปสรุปไม่ได้ใช้วิชาอะไรเลยที่พอจะแนะนำได้ก็ คาร์บูหัวใจครับถ้างบไม่พอก็ฝาดำครับ

nuzy

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2009, 23:37 น. »
พูดถึงคาบูฝาดำมีอะไหล่คาบูขายป่ะกำลังหานอ็ตจูนกะโช้คอยู่คับ 38มิล

GiZmO_OneZ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2009, 00:20 น. »
ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมใช้รถนูโวอยู่ครับ แล้วพอดีผมอยากให้มันขี่สนุกๆ อัตราเร่งดีๆ เลยยัดลูกโซนิคไปครับ แต่ผมใช้วาล์วเดิม ไม่มีชักยืด แคมเดิม คาร์บูเดิม ขูดชามไล่เม็ด รู้สึกว่าต้นได้แรงบิดดีแต่ปลายมันตันๆครับ เลยอยากขอรบกวนถามหน่อยนะครับ
- ไม่ทราบว่าเปลี่ยนแค่ลูกอย่างเดียวอย่างนี้ดีใหมครับ จะทนใหมพอดีขับใช้งานทั่วๆไปทุกวัน
- หรือสมควรต้องทำตรงจุดไหนเพิ่มมั่งครับ
- ถ้าผมจะเปลี่ยนวาล์วเป็นวาล์วโซนิค+แคมDBS+คาร์บูN-PRO ไม่ทำชัก ไม่ทราบว่าสเต็ปนี้จะทนใหมครับสำหรับใช้ในชีวิตประจำวันทุกวัน วันนึงซัก40-50โลได้ครับ
- ผมเข้าใจว่ารถใช้งานไม่เหมาะที่จะทำชักยืด เพราะเพราะขี่ใช้งานบิดยาวๆมันจะไม่ค่อยทน ถูกใหมครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2009, 00:22 น. โดย GiZmO_OneZ »

grim

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2009, 10:28 น. »
ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมใช้รถนูโวอยู่ครับ แล้วพอดีผมอยากให้มันขี่สนุกๆ อัตราเร่งดีๆ เลยยัดลูกโซนิคไปครับ แต่ผมใช้วาล์วเดิม ไม่มีชักยืด แคมเดิม คาร์บูเดิม ขูดชามไล่เม็ด รู้สึกว่าต้นได้แรงบิดดีแต่ปลายมันตันๆครับ เลยอยากขอรบกวนถามหน่อยนะครับ
- ไม่ทราบว่าเปลี่ยนแค่ลูกอย่างเดียวอย่างนี้ดีใหมครับ จะทนใหมพอดีขับใช้งานทั่วๆไปทุกวัน
- หรือสมควรต้องทำตรงจุดไหนเพิ่มมั่งครับ
- ถ้าผมจะเปลี่ยนวาล์วเป็นวาล์วโซนิค+แคมDBS+คาร์บูN-PRO ไม่ทำชัก ไม่ทราบว่าสเต็ปนี้จะทนใหมครับสำหรับใช้ในชีวิตประจำวันทุกวัน วันนึงซัก40-50โลได้ครับ
- ผมเข้าใจว่ารถใช้งานไม่เหมาะที่จะทำชักยืด เพราะเพราะขี่ใช้งานบิดยาวๆมันจะไม่ค่อยทน ถูกใหมครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
การที่อยู่ดีๆคุณไปยัดลูกโซนิควาวเดิมฝาเดิมๆมันไม่พังก็บุญแล้วครับเพราะอัตราส่วนกำลังอัดจะขึ้นไปสูงมากนูโวเดิม8.5ต่อ1เพราะมันเป็นเสื้อลมไม่เหมือนคลิกเดิมๆมา11ต่อ1ได้แต่คุณไปใส่ลูกโซนิคโดยไม่ยุ่งกับฝากำลังอัดปาไป12กว่ามันก็ได้แค่ลูกเปิดที่แรงขึ้นแน่นอนแต่ปลายก็วิ่งเป็นเรือครับเพราะมันมีแรงต้านที่หัวลูกสูบสูงหรือเรียกว่าน๊อตน้ำมันนั้นเองสิ่งที่คุณควรทำ
1.เอาฝามาขยายโดมไล่ccให้เบ้าให้เหมาะสมกับลูกโซนิค
2.เปลี่ยนมาใช้วาวโซนิค
3.เปลี่ยนแคมเป็นแคมที่มีลิฟสูงขึ้นเล็กน้อย
4.คาร์บูแดชหรือNPROก็ได้ครับไล่ลงได้ทั้งคุ๋
5.ทนพอสมควรครับถ้าลูกสูบไม่แตก
6.ถูกต้องแล้วครับการชืดชักจะมีอายุการใช้งานที่สั้นลง

GiZmO_OneZ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2009, 14:09 น. »

การที่อยู่ดีๆคุณไปยัดลูกโซนิควาวเดิมฝาเดิมๆมันไม่พังก็บุญแล้วครับเพราะอัตราส่วนกำลังอัดจะขึ้นไปสูงมากนูโวเดิม8.5ต่อ1เพราะมันเป็นเสื้อลมไม่เหมือนคลิกเดิมๆมา11ต่อ1ได้แต่คุณไปใส่ลูกโซนิคโดยไม่ยุ่งกับฝากำลังอัดปาไป12กว่ามันก็ได้แค่ลูกเปิดที่แรงขึ้นแน่นอนแต่ปลายก็วิ่งเป็นเรือครับเพราะมันมีแรงต้านที่หัวลูกสูบสูงหรือเรียกว่าน๊อตน้ำมันนั้นเองสิ่งที่คุณควรทำ
1.เอาฝามาขยายโดมไล่ccให้เบ้าให้เหมาะสมกับลูกโซนิค
2.เปลี่ยนมาใช้วาวโซนิค
3.เปลี่ยนแคมเป็นแคมที่มีลิฟสูงขึ้นเล็กน้อย
4.คาร์บูแดชหรือNPROก็ได้ครับไล่ลงได้ทั้งคุ๋
5.ทนพอสมควรครับถ้าลูกสูบไม่แตก
6.ถูกต้องแล้วครับการชืดชักจะมีอายุการใช้งานที่สั้นลง

โหใส่ลูกอย่างเดียวนี่อาจพังได้เลยหรอครับ ^#$ มิน่าปลายมันตื้อๆๆอ่ะครัย ยิ่งวิ่งนานยิ่งรู้สึกได้ ต้องขอบคุณพี่กิมมากๆครับที่ช่วยชี้แนะ ถ้าผมส่งฝาเดิมไปให้พี่ทำให้ไม่ทราบว่าต้องใช้งบเท่าไรครับพี่  ขอบคุณมากครับ

Impreza Crazy

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2009, 15:38 น. »
พี่กิมครับ
คือว่าผมอยากจะส่งเสื้อ ฝา (Dash) อ่ะคับ
ให้ลุงแดงเค้าโมให้ สเตปจูเนียร์นะครับ
ไม่ทราบว่ารับทำด้วยมั้ยครับ
ราคาเท่าไหร่ครับพี่

ขอบคุณครับ

fpt2222537

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 10:33 น. »
พี่กิมคับ

คลิกทำไงให้วิ่งอ่ะคับ130+

ตอบทีคับ

fpt2222537

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 10:48 น. »
พี่กิมคับ

คลิกทำไงให้วิ่งอ่ะคับ130+

ตอบทีคับ &^&

fpt2222537

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 10:50 น. »
แล้วคลิกทำลูกอะไรใหญ่สุดแล้วไม่มีปัญหา

fpt2222537

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 11:27 น. »
พี่กิมตอที

grim

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 12:08 น. »
ส่งPMไปแล้วครับ

fpt2222537

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 12:15 น. »
พี่กิมเม็ด50กรัมมีหรอ

fpt2222537

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 12:17 น. »
แล้วกล่องไฟ API คลิกเท่าไร

ลดได้มั้ย

grim

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 12:23 น. »
พี่กิมเม็ด50กรัมมีหรอ
10กรัม5เม็ดรวม50กรัม

grim

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 12:23 น. »
แล้วกล่องไฟ API คลิกเท่าไร

ลดได้มั้ย
ตามหน้าproductเลยครับ

puze1

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 15:37 น. »
พี่กิมครับ ปมขี่นูโว อิลิแก๊น อยุ่อ่ะครับ รถเดิมๆทุกอย่างเลยนะครับอยากทราบวว่าถ้าใช้ท่อแต่งของ DBS ทั้งคอทั้งปลายเลย รถจะวิ่งดีขึ้นไหม   

และก็อยากถามว่าพี่มีชามแต่งของ นูโว อิลิแก๊นไหมครับเพราะผมไม่อยากขุดชามเดิม  &^&

อีกข้อนึงนะครับผมน้ำหนัก 60 กิโล อยากได้ความเร็วปลายพี่ช่วยผมคิดสูตรไล่เม็ดทีนะครับ
ขอบคุณครับ

grim

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 15:54 น. »
พี่กิมครับ ปมขี่นูโว อิลิแก๊น อยุ่อ่ะครับ รถเดิมๆทุกอย่างเลยนะครับอยากทราบวว่าถ้าใช้ท่อแต่งของ DBS ทั้งคอทั้งปลายเลย รถจะวิ่งดีขึ้นไหม   

และก็อยากถามว่าพี่มีชามแต่งของ นูโว อิลิแก๊นไหมครับเพราะผมไม่อยากขุดชามเดิม  &^&

อีกข้อนึงนะครับผมน้ำหนัก 60 กิโล อยากได้ความเร็วปลายพี่ช่วยผมคิดสูตรไล่เม็ดทีนะครับ
ขอบคุณครับ
ใส่ท่อไปขึ้นมาอีกเกือบ10ครับเม็ดก็เจาะเอาครับ

puze1

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2009, 18:10 น. »

อีกอย่างนะครับท่อของผมมันมีสายอะไรสักอย่างตรงปลายของท่อต่อเข้าไปที่เครื่องแต่ในรูปท่อในหน้า Product ของพี่ม่ะเหนมีเลยครับ *&^

ขอบคุณครับ
ใส่ท่อไปขึ้นมาอีกเกือบ10ครับเม็ดก็เจาะเอาครับ

เจาะเม็ดคือยังไงหรอครับ เคยได้ยินแต่เปลี่ยนอะครับ พอดีผมมือใหม่หัดแต่งอ่ะครับ  )(*

แล้วท่อของพี่เนี่ยถ้าผมสั่งซื้อมาแล้วใส่ได้เลยรึเปล่าครับรึต้องปรับจูนอะไรก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2009, 19:48 น. โดย puze1 »

puze1

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2009, 16:53 น. »
ยังรอคำตอบอยุ่นะครับ  ><

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665