ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 506051 ครั้ง)

mike_za555

• บุคคลทั่วไป
sonic คับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 04 ส.ค. 2009, 00:16 น. »
 !@! ขอบคุณพี่ กริมมากนะคับที่ตอบ คือว่า ลูก 62 ใช้ลูกอาไรดีคับ
 แล้วถ้าทำ มานจามีอาไรพ่วงมาอีกอ่ะคับ เพื่อน มานว่าถ้าทำต้องทำให้หมดเลยอ่ะ
แล้วจาซักกี่บาทอ่ะคับที่ทำนี่อ่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2009, 12:03 น. โดย mike_za555 »

kasem

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 05 ส.ค. 2009, 17:40 น. »
ขอถามอะไรหน่อย คือว่าอยากรู้ว่า สลักลูกสูบของ Spark Z เดิมๆมีขนาดเท่าไหร่โตกี่มิล?

attawut

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 09 ส.ค. 2009, 17:23 น. »
 >< อยากถามว่า โซนิค ใส่ชุดเสื้อซีบีอานี้ราคามันอยู่ประมาณเท่ารายหรอครับ )(* W#@

grim

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 10 ส.ค. 2009, 00:16 น. »
>< อยากถามว่า โซนิค ใส่ชุดเสื้อซีบีอานี้ราคามันอยู่ประมาณเท่ารายหรอครับ )(* W#@
9500ครับไม่รวมค่าแรงค่าแปลงแต่ของครบครับ

poch

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 10 ส.ค. 2009, 11:45 น. »
9500ครับไม่รวมค่าแรงค่าแปลงแต่ของครบครับ
แล้วถ้าลงชุดcbทั้งหมด ไอ้บาล้านเซอร์ กับ ก้านสูบ และไอ้ตรงตัวขับโซ่ลาวลิ้นจะต้องเปลี่ยนเป็นของcbด้วยหรือเปล่า คือเอาแบบง่ายๆๆชุดล่างของโซนิคจะต้องเปลี่ยนไรมั้ง

grim

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 10 ส.ค. 2009, 11:57 น. »
แล้วถ้าลงชุดcbทั้งหมด ไอ้บาล้านเซอร์ กับ ก้านสูบ และไอ้ตรงตัวขับโซ่ลาวลิ้นจะต้องเปลี่ยนเป็นของcbด้วยหรือเปล่า คือเอาแบบง่ายๆๆชุดล่างของโซนิคจะต้องเปลี่ยนไรมั้ง
ไม่ต้องครับข้อโซนิคเดิมๆก็ใส่ได้ครับไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลยแปลงแค่ช่องแคร้งกับบูชสวมสลักลูกสูบ

rmx

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 15 ส.ค. 2009, 05:44 น. »
กิมมีคาบูใส่โซนิคหัวซีบีหรือเปล่า

grim

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15 ส.ค. 2009, 12:39 น. »
กิมมีคาบูใส่โซนิคหัวซีบีหรือเปล่า
มีเอ็นโปรกลึงครับแกรมม่าไม่มีแล้วครับ

unoiji

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 17 ส.ค. 2009, 22:23 น. »
รบกวนหน่อยครับ คือแดช 61มิล+ฝาดำ 34 มิล 145/60 หรีด 4

เดินเบาก็เบาจริงๆเกือบดับ รอบกลางๆเดินไม่ได้ มีแต่พุ่งปรี๊ดสูงเลย

เคยลองเปลี่ยนหรีดเป็นไฟเบอร์แล้ว ยิ่งไปกันใหญ่เดินเบาไม่ได้เลย

แก้จุดไหนดี

ขี่เล่นไม่ได้เลยครับ

หรือว่าลูกโตมันเป็นแบบนี้ จูนยากมาก

ขอคำชี้แนะด้วยครับ

grim

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 17 ส.ค. 2009, 22:42 น. »
รบกวนหน่อยครับ คือแดช 61มิล+ฝาดำ 34 มิล 145/60 หรีด 4

เดินเบาก็เบาจริงๆเกือบดับ รอบกลางๆเดินไม่ได้ มีแต่พุ่งปรี๊ดสูงเลย

เคยลองเปลี่ยนหรีดเป็นไฟเบอร์แล้ว ยิ่งไปกันใหญ่เดินเบาไม่ได้เลย

แก้จุดไหนดี

หรือว่าลูกโตมันเป็นแบบนี้ จูนยากมาก

ตอบยากมากครับ2จังหวะมันละเอียดอ่อนจริงๆครับอีกอย่างผมทำแต่หรีด6ครับ

unoiji

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 17 ส.ค. 2009, 23:07 น. »

แก้จุดไหนดี

ตอบยากมากครับ2จังหวะมันละเอียดอ่อนจริงๆครับอีกอย่างผมทำแต่หรีด6ครับ
ไม่ได้จริงๆ คงต้องเป็นหรีด 6 อย่างว่าครับ ขอบคุณมากครับ

ปกติแล้วลูกแกรมเลื่อนสูงสุดอยู่ที่ขอบปลอกพอดีไหมครับหรือว่าเผื่อขอบไว้

นิดนึง อีกอย่างพี่มีปะเก็นตีนเสื้อ dash สัก 1 มิลไหมครับ

anfield

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 21 ส.ค. 2009, 17:03 น. »
ผมมีเรื่องอยากให้ช่วยเเนะนำคับ
Dashของผมเวลาสตาดติดเเล้วมันจะมีเสียงเเคร่กๆๆๆๆตังเเรงมาก
ช่างบอกต้องเปียนชามคลัทผมก้อเปี่ยนเเล้วไม่เหนจะดีขึ้นมาเลย
ผมต้องเปี่ยนตัวไหนคับ ผมเห็นDashส่วนมากดังเกือบทุกคันเเต่ของผมมันดังเเรงมาเหมือนเครื่องจะหลุดออกมาเรย ช่วยเเนะนำหน่อยคับพี่
    เเล้วDashเคื่องเดิมใส่ท่อใต้ทอ้งออกซ้ายได้ป่าวคับบ
ถ้าไม่ได้ผมต้องทำตัวไหนบ้างคับ  คือผมชอบท่อตัวนี้มากเลยครับ
ช่วนเเนะนำหน่อยนะคับพี่ ขอบคุณคับบ

grim

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 21 ส.ค. 2009, 17:35 น. »
ผมมีเรื่องอยากให้ช่วยเเนะนำคับ
Dashของผมเวลาสตาดติดเเล้วมันจะมีเสียงเเคร่กๆๆๆๆตังเเรงมาก
ช่างบอกต้องเปียนชามคลัทผมก้อเปี่ยนเเล้วไม่เหนจะดีขึ้นมาเลย
ผมต้องเปี่ยนตัวไหนคับ ผมเห็นDashส่วนมากดังเกือบทุกคันเเต่ของผมมันดังเเรงมาเหมือนเครื่องจะหลุดออกมาเรย ช่วยเเนะนำหน่อยคับพี่
    เเล้วDashเคื่องเดิมใส่ท่อใต้ทอ้งออกซ้ายได้ป่าวคับบ
ถ้าไม่ได้ผมต้องทำตัวไหนบ้างคับ  คือผมชอบท่อตัวนี้มากเลยครับ
ช่วนเเนะนำหน่อยนะคับพี่ ขอบคุณคับบ
PMตอบไปแล้วครับ

anfield

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 21 ส.ค. 2009, 17:50 น. »
ผมหาไม่เจอคับ

คือผมเด็กใหม่คับบ

anfield

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 21 ส.ค. 2009, 18:02 น. »
เจอเเร้วอิอิ

ขอบคุนคับบ

ท่อข้างราคาเท่ารายคับบ+ค่าล่ง

ผมอยุพนัสคับบ

พี่พอจะมีรูปท่อข้างป่าวคับ

คือว่าในหน้าProductมันเป็นท่อลอดใช่มะคับบ

ขอบคุนคับบ

grim

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 21 ส.ค. 2009, 18:59 น. »
3200พร้อมค่าส่งครับ

Pinklao

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 22 ส.ค. 2009, 10:18 น. »
ดีครับพี่กิม ผมมีเรื่องอยากจะถามเกี่ยวกับ WAVE 100X ครับ แบบว่า เวลาซัดมาใกล้จะสุดเกียร์มันจะสะดุดเหมือนน้ำมันลงไม่พอ ผมจึงเอาเข้าร้านทางร้านได้เปลี่ยนหัวเทียนให้แค่ตัวเดี๋ยวมันหายเลยครับ ทั้งๆที่ผมเพิ่งจะเปลี่ยนมายังไม่ถึง2เดือนเป็นบ่อยมากๆเลยครับ พี่ๆที่ทำงานขับรุ่นเด๋ยวกันก็เป็นครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ผมน้องใหม่ยังไงฝากตัวด้วยครับผม

grim

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 22 ส.ค. 2009, 10:24 น. »
ดีครับพี่กิม ผมมีเรื่องอยากจะถามเกี่ยวกับ WAVE 100X ครับ แบบว่า เวลาซัดมาใกล้จะสุดเกียร์มันจะสะดุดเหมือนน้ำมันลงไม่พอ ผมจึงเอาเข้าร้านทางร้านได้เปลี่ยนหัวเทียนให้แค่ตัวเดี๋ยวมันหายเลยครับ ทั้งๆที่ผมเพิ่งจะเปลี่ยนมายังไม่ถึง2เดือนเป็นบ่อยมากๆเลยครับ พี่ๆที่ทำงานขับรุ่นเด๋ยวกันก็เป็นครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ผมน้องใหม่ยังไงฝากตัวด้วยครับผม
สะดุดเพราะกล่องตัดป่าวครับกล่องตัดรอบก็สะดุดครับส่วนหัวเทียนผมว่าใส่เบอร์เย็นขึ้นสิครับแต่ไม่น่าจะใช่น่ะครับ

Pinklao

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 22 ส.ค. 2009, 11:04 น. »
สะดุดเพราะกล่องตัดป่าวครับกล่องตัดรอบก็สะดุดครับส่วนหัวเทียนผมว่าใส่เบอร์เย็นขึ้นสิครับแต่ไม่น่าจะใช่น่ะครับ
มันแปลกตรงที่ก่อนเปลี่ยนหัวเทียนจะขึ้น100มันจะสะดุด กึกๆ พอเปลี่ยนก็หายครับซัดได้110สบายๆเลยครับ ช่างยัง <<M เลยครับ

grim

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 22 ส.ค. 2009, 11:44 น. »
หาหัวเทียนอิริเดียมมาใส่หหัวละ500ถ้ายังเป็นก็ไม่รู้จะช่วยไงแล้วครับ

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665