ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ  (อ่าน 506078 ครั้ง)

Pinklao

• บุคคลทั่วไป
Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 22 ส.ค. 2009, 13:15 น. »
หาหัวเทียนอิริเดียมมาใส่หหัวละ500ถ้ายังเป็นก็ไม่รู้จะช่วยไงแล้วครับ
ขอบคุณครับ ผมเห็นในเว็ปบอยซ่าเค้าขายหัวเทียนอิริเดียม 170 อ่ะครับ
ผมว่าจะลองเปลี่ยนคอยแต่งดูแล้วก็หัวเทียนอิริเดียมถ้าไม่หาย จอดทิ้ง ขับCLICK-Iดีก่า
อิอิ

torres

ท่อsr400
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 22 ส.ค. 2009, 17:25 น. »
ผมสมาชิกไหม่คับ

พี่คับที่ร้านรับตีท่อsr400ป่าวคับ

ราคาเท่ารายคับ

grim

Re: รับปรึกษาปัญหาเครื่องยนตร์ทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 22 ส.ค. 2009, 18:03 น. »
ขอโทษทีครับไม่รับทำครับ

BOSSZIPPO

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 23 ส.ค. 2009, 10:22 น. »
ขอถามเรื่องท่อ DBS  ของicon หน่อยคับ   

ราคาเท่าไหร่คับ

grim

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 23 ส.ค. 2009, 14:24 น. »
ขอถามเรื่องท่อ DBS  ของicon หน่อยคับ   

ราคาเท่าไหร่คับ
3500ครับ

anfield

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 23 ส.ค. 2009, 17:02 น. »
พี่คับขอถามเรื่องท่อdash

รุ่นจูเนียร์ใช้ลูกรายคับบ

grim

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 23 ส.ค. 2009, 17:11 น. »
พี่คับขอถามเรื่องท่อdash

รุ่นจูเนียร์ใช้ลูกรายคับบ
จูเนียร์ก็ลูกแดชไซด์100ไงครับ

Nonny

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 23 ส.ค. 2009, 18:37 น. »
อยาก ทราบว่า CBR ถ้าใส่ชุดแต่งลูกสูบ 69 แล้วเครื่องจะมี ปัญหาอะไร
ไหมครับ และถ้าแต่งลูกแล้วต้องเปลื่ยนแปลง อะไร มั่งหรือป่าวครับ
เช่นกล่องใหม่ แคมชาร์ฟใหม่  ท่อ อะไรพวกนี้อ่าครับ

แล้วในลำปางมีที่ไหน มีขายมั่งเหรอ ครับ

ขอบคุณครับ W#@

grim

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 23 ส.ค. 2009, 21:18 น. »
อยาก ทราบว่า CBR ถ้าใส่ชุดแต่งลูกสูบ 69 แล้วเครื่องจะมี ปัญหาอะไร
ไหมครับ และถ้าแต่งลูกแล้วต้องเปลื่ยนแปลง อะไร มั่งหรือป่าวครับ
เช่นกล่องใหม่ แคมชาร์ฟใหม่  ท่อ อะไรพวกนี้อ่าครับ

แล้วในลำปางมีที่ไหน มีขายมั่งเหรอ ครับ

ขอบคุณครับ W#@
ไม่มีปัญหาแน่นอนครับอย่างอื่นเดิมๆหมดแต่ควรมีท่อหรือท่อผ่าครับ *ลำปางส่งEMSไปสบายมากครับ

Nonny

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 24 ส.ค. 2009, 21:05 น. »
อ๋อ ขอบคุน ครับ งั้นใส่ชุดขยายสูบของบริษัท  แค่นี้ ก็ ก็แรงเลยใช่ไหม ค๊าฟ

แต่ อยากรู้ อยากอย่างค๊าฟ แล้ว เสื้อสูบมีท่อระบายความร้อนด้วยน้ำไหมอ่าครับ

กลัวเครื่องมันร้อนเกิน อ่าคับ แล้ว ชุดขยายสูบนี่ มีชิ้นส่วนอะไรบ้างเหรอครับ

แล้วถ้าแต่งไปแล้ว จะมีความเร็วสูงสุดประมาณเท่าไหร่อ่าคับ

แต่อยาก โม ให้ มันถึง สัก 180-200จังเลย ค๊าฟ

แบบพวกแว๊นไม่กล้ามาท้า อ่าค๊าฟ อิอิ

ถามมากไปหน่อยนะ ค๊าฟ พอดี ห่วงรถอ่าค๊าฟ พึ่งซื้อCBRได้ 2-3เดือน อ่าครับ

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค๊าฟ

grim

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 24 ส.ค. 2009, 23:58 น. »
อ๋อ ขอบคุน ครับ งั้นใส่ชุดขยายสูบของบริษัท  แค่นี้ ก็ ก็แรงเลยใช่ไหม ค๊าฟ

แต่ อยากรู้ อยากอย่างค๊าฟ แล้ว เสื้อสูบมีท่อระบายความร้อนด้วยน้ำไหมอ่าครับ

กลัวเครื่องมันร้อนเกิน อ่าคับ แล้ว ชุดขยายสูบนี่ มีชิ้นส่วนอะไรบ้างเหรอครับ

แล้วถ้าแต่งไปแล้ว จะมีความเร็วสูงสุดประมาณเท่าไหร่อ่าคับ

แต่อยาก โม ให้ มันถึง สัก 180-200จังเลย ค๊าฟ

แบบพวกแว๊นไม่กล้ามาท้า อ่าค๊าฟ อิอิ

ถามมากไปหน่อยนะ ค๊าฟ พอดี ห่วงรถอ่าค๊าฟ พึ่งซื้อCBRได้ 2-3เดือน อ่าครับ

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค๊าฟ
1.เสื้อสูบเหมือนเดิมทุกอย่างครับมีร่องน้ำให้ระบายความร้อนด้วยน้ำตามปกติครับไม่ต้องกังวลเรื่องความร้อนครับรับประกัน
2.ในชุดมีเสื้อสูบ,ลูกสูบ,แหวน,สลัก,กิปล๊อค,ประเก็นครบชุดครับ
3.TOP SPEEDแคมเดิม,ท่อเดิม,คาร์บูเดิมประมาน170 แคมเดิม,ท่อสูตร,คาร์บูเอ็น180++ แคมโม,ท่อสูตร,คาร์บู 190++

koravit27

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 25 ส.ค. 2009, 02:14 น. »
พี่ครับอยากทราบว่า

ถ้า CBR 150 R แบบเดิมๆนะครับ(ถอยจากร้านมาใหม่ๆ)

ใส่ลูกสูบ Forge ขนาดเท่าไรหรอครับ?

ถ้าใส่ชุดขยายกระบอกสูบ 180 cc. ต้องซื้อลูกสูบ Forge ขนาด 69 ใช่ไหมครับ?

ท่อสูตรมีรุ่นไหนบ้างหรอครับ พอแนะนำได้ไหมครับ? ที่ใส่แล้วดี เสียงเงียบ(เป็นคนชอบแบบไม่ดัง ขับผ่านฟิ้วๆ อิอิ)

แล้วถ้าใส่ทั้ง ลูกสูบ Forge ,แคมชาร์ฟ DBS ,ชุดขยายกระบอกสูบ 180 cc. ,กล่องไฟแต่ง API ,ท่อสูตร จะต้องปรับเพิ่มเติมอะไรไหมครับ?

แล้วความเร็วจะอยู่ประมาณเท่าไรหรอครับ?

เครื่องจะเสียเร็วไหมครับ?

มีผลข้างเคียงอะไรหรือป่าวครับ?

กินน้ำมันเพิ่มขึ้นไหมครับ?

ขับระยะทางไกลๆจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

*ขอบคุณที่ตอบทุกคำถามครับ

#%# #%# #%#

grim

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 25 ส.ค. 2009, 11:45 น. »

ถ้า CBR 150 R แบบเดิมๆนะครับ(ถอยจากร้านมาใหม่ๆ)

ใส่ลูกสูบ Forge ขนาดเท่าไรหรอครับ?

ถ้าใส่ชุดขยายกระบอกสูบ 180 cc. ต้องซื้อลูกสูบ Forge ขนาด 69 ใช่ไหมครับ?

ท่อสูตรมีรุ่นไหนบ้างหรอครับ พอแนะนำได้ไหมครับ? ที่ใส่แล้วดี เสียงเงียบ(เป็นคนชอบแบบไม่ดัง ขับผ่านฟิ้วๆ อิอิ)

แล้วถ้าใส่ทั้ง ลูกสูบ Forge ,แคมชาร์ฟ DBS ,ชุดขยายกระบอกสูบ 180 cc. ,กล่องไฟแต่ง API ,ท่อสูตร จะต้องปรับเพิ่มเติมอะไรไหมครับ?

แล้วความเร็วจะอยู่ประมาณเท่าไรหรอครับ?

มีผลข้างเคียงอะไรหรือป่าวครับ?

ขับระยะทางไกลๆจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

#%# #%# #%#
ข้างบนผมตอบไว้เกือบหมดแล้วครับตอบเพิ่ม
1.ท่อใส่ที่เก็บเสียงก็ไม่ดังครับ
2.ไม่ต้องปรับเพิ่มครับเปลี่ยนนมหนู1ตัว
3.ไม่เสียเร็วครับซัดได้เต็มที่อย่าลืมคุณมีชุดลูกเดิมๆเก็บไว้จะกลัวอะไรชุด180ccอยู่ได้เกิน50000โลครับ
4.กินน้ำมันมันเป็นของธรรมดาอยู่แล้วครับคุณจะขี่รถ180ccก็ไม่ต้องกังวลเรื่องกินหรอกครับแต่ก็ไม่ได้กินเวอร์อาจมากขึ้น10-15%ครับ
5.กรุงเทพ-เชียงใหม่ได้ครับ

koravit27

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 25 ส.ค. 2009, 20:27 น. »

#%# #%# #%#
ข้างบนผมตอบไว้เกือบหมดแล้วครับตอบเพิ่ม
1.ท่อใส่ที่เก็บเสียงก็ไม่ดังครับ
2.ไม่ต้องปรับเพิ่มครับเปลี่ยนนมหนู1ตัว
3.ไม่เสียเร็วครับซัดได้เต็มที่อย่าลืมคุณมีชุดลูกเดิมๆเก็บไว้จะกลัวอะไรชุด180ccอยู่ได้เกิน50000โลครับ
4.กินน้ำมันมันเป็นของธรรมดาอยู่แล้วครับคุณจะขี่รถ180ccก็ไม่ต้องกังวลเรื่องกินหรอกครับแต่ก็ไม่ได้กินเวอร์อาจมากขึ้น10-15%ครับ
5.กรุงเทพ-เชียงใหม่ได้ครับ

เปลี่ยนนมหนูนี่เปลี่ยนตรงไหนหรอครับ
หรือบอกวิธีสั่งช่างก็ได้ครับ ว่าเปลี่ยนตรงไหนอย่างไร

แล้วพอจะแนะนำ ท่อสูตร ดีๆสักตัวให้หน่อยได้ไหมครับ?

แล้วถ้าใส่คาร์บู เอ็นโปร ด้วยนี่จะดีไหมครับ?(จะมีผลค้างเคียงอะไรไหม?)

แล้วถ้าใส่รวมทั้งหมดที่บอกมา+คาร์บูเอ็นโปร จะบิดได้สูงสุดเท่าไรครับ?

ขอบคุณครับ

grim

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 25 ส.ค. 2009, 20:30 น. »
นมหนูก็อยู่ในคาร์บูไงครับ ท่อก็ท่อDBSไงครับแหม่น่าจะรู้ๆอยู่ ที่เหลือผมตอบไว้อย่างละเอียดเรื่องความเร็ว

andd

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 26 ส.ค. 2009, 19:38 น. »
พี่กริมคับบ

มีท่อลอดซ้ายแดชจูเนียร์มะคับบ

ถ้ามีราคาเท่ารายคับ

ขอบคุณคับบ

tearkooo

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 26 ส.ค. 2009, 20:05 น. »
ขอรบกวนถามหน่อยคับ

ผมมีโซนิคลูกCB วาล์วF4 แคม  ตั้งวาล์วไปแร้วเอาออกไปขับพอมาเช็คดูปรากฏว่า

วาล์วมันชิดเองมันเป็นเพราะอะไรคับ

แร้วถ้ากลับมาใส่ฝาวาล์วเดิมจะวิ่งดีป่ะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2009, 20:08 น. โดย tearkooo »

grim

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 26 ส.ค. 2009, 23:07 น. »
พี่กริมคับบ

มีท่อลอดซ้ายแดชจูเนียร์มะคับบ

ถ้ามีราคาเท่ารายคับ

ขอบคุณคับบ
3500ครับตัวแข่งเลยครับ

grim

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 26 ส.ค. 2009, 23:08 น. »
ขอรบกวนถามหน่อยคับ

ผมมีโซนิคลูกCB วาล์วF4 แคม  ตั้งวาล์วไปแร้วเอาออกไปขับพอมาเช็คดูปรากฏว่า

วาล์วมันชิดเองมันเป็นเพราะอะไรคับ

แร้วถ้ากลับมาใส่ฝาวาล์วเดิมจะวิ่งดีป่ะคับ
1.บ่าวาวทรุด
2.น๊อตตั้งไม่ดี
วาวเดิมก็ได้ครับถ้าไม่มีชักแคมดีๆแรงกว่าวาวโตอีกครับ

nuzy

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 27 ส.ค. 2009, 09:56 น. »
ถามหน่อยคับ เเดชผมทำไมไฟมันตัดทุกเกียร์เลยคับ  %$*

© grim-dbs.com 2009 - All rights reserved.  | counter customizable
Contact us : sales@grim-dbs.com | Tel : 08-7672-9665